Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ X2 5200+ กับ M2n-e

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by somchaiwan View Post
    เจอปัญหาเเล้วครับเกิดจากเเรมครับเอาเเรมบ้านๆๆมาใส่หายครับสงสัยไม่ชอบของนอกครับเเต่ซื้อบอร์ใหม่มาเเล้วครับเสียดายครับเส๊ย 2 ต่อเลย
    ซะงั้น

Comment

ของผมที่ว่าเคยเป็นได้ข้อสรุปแล้ว เป็นเพราะเจ้า 5000+BE นี่เอง บางทีเปิดไว้เฉยๆดับเองและก็OCไม่ได้ แต่ถ้าเล่นแบบเดิมๆหรือ 200*15 เล่นได้ปกติไม่มีปัญหา ถ้าขยับบัสหรือใช้แบบอื่นเมื่อไร่เวลา CPU ทำงานละจอฟ้าทันที
      0X0000009C โดยเฉพาะเล่น PES2009 ก็เลยจัดการสั่งเจ้า 6000+ มาประจำการแทนแล้วก็ส่งเจ้าตัวปัญหาไปเยี่ยมญาติที่ tkcom99
      พูดมาซะยืดยาวสรุปก็คือของผมเป็นที่ CPU ครับ

Comment

ของผมก่อสเปค amd x2 5200+ 2.7 GHz .Asus M2N-e. XFX 9800 GTX+ 512Mb.
        OCZ 2VU8004GK 4Gb ปัญหาคือ CPU ร้อนมาก ขนาดใช้ sink ของ SUNBEAMTECH - Core-contact Freezer เเล้วก่อยังร้อนอยู่ ไม่ overclok ปกติ อยู่ที่ 56 องศา เล่นเกม GTA 65 องศา พอ overclock ไป
        2.9 Ghz ใช้ไฟCPU 1.38V ปกติ 63 องศา เล่น GTA 78 องศา ทั้งหมดนี้ไม่ได้เล่นในห้องแอร์นะคับ update bios ก่อเเล้ว ทำความสะอาดใหม่หมด ก่อลดไปได้หน่อยๆ มาบ่นให้ฟัง คับแหะๆ

Comment

Working...
        X