Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ X2 5200+ กับ M2n-e

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ X2 5200+ กับ M2n-e

เครื่องดับบ่อยมากเลยครับสังเกตุความร้อน CPU 60 เมื่อไหร่เครื่องรีสาตาร์เลยครับเป็นวันละหลายรอบเลยไม่ Clock ใช้เเบบธรรมดาครับต้องเเก้ตรงใหนครับ

re;

ดูที่ bios สิครับ เพราะใครอาจจะไปตั้งไว้ ก็ได้

Comment

ไฟไม่พอ ไม่ไฟซีพียู ก็ไฟแรม หรือทั้งสอง.

Comment

pSU 350 Wไม่เเน่ใจว่าพอหรืเปล่า ไฟเเรมกับ CPU ควรตั้งเท่าไหร่ครับ เเรมผมเป็นตัวสีเหลืองครับ Ballsitic ครับตั้งไฟไว้ 1.95 ครับ

Comment

คุ้นๆ เหมือนมีคนเคยเจอเหมือนกัน

Comment

350 w เต็มพอ แต่ถ้าไม่เต็มต้องดูองค์ประกอบอื่นในเครื่องด้วย เช่นการ์ดจอกินไฟเยอะเปล่า.
            CPU 5200+ ต้องการไฟเลี้ยง 1.3-1.35
            ส่วนไฟแรมดูที่ตัวแรมได้ครับ โดยปกติจะมีติดไว้ว่าต้องการไฟเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่
            ปล.ไฟเดิมคล้อกไปได้อีกพอประมาณ.

Comment

m2n-e มีปัญหาดับบ่อยครับ คนในบอร์ดนี้ก็น่าจะหลายคน เปิดแระดับๆ เป็นเพราะไบออสมันเอ๋อๆครับผมก็อีกคนที่เป็นเอาไปเคลมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง ส่วนเรื่องไฟแรมถ้าไม่พอไม่น่าจะบูตเข้าวินโดวได้ครับหรือเข้าได้ใช้ไปซักระยะจะจอฟ้า ไม่น่าจะดับ

Comment

4-5 วันก่อนก็เป็นครับ แต่อยู่ดีๆก็หายลองอัพไบออสดูครับ 1701 เอาใจช่วยครับบอร์ดเดียวกัน

Comment

ไม่clockทำไมต้องไฟแรม 1.95 ด้วยครับ

Comment

ผมใช้บอร์ดตัวนี้กับ X2 5000+ Brisbane ก็ไม่มีปัญหานะครับ
                    อุณหภูมิก็ไม่สูงเวอร์แบบนั้นด้วย

Comment

ตอบครับ คือเเรมตัวนี้ต้องตั้งไฟเป็น 2.0 ครับตามสเปกที่บอกครับไม่ทราบว่ามีโปรเเกรมอัฟไปออสหรือไม่ครับ

Comment

ไปซื้อ psu 450w มาก็พอแล้ว ถ้าร้อน ก็ ให้ไปใส่ซิลิโคนให้ซะ ดูฝุ่นด้วย เยอะไหม

Comment

ตอนนี้เปลี่ยน PSU เป็นของ emmermax เเล้วครับก็ยังอาการเดิมครับ10 นาทีดับครั้งครับหมดปัญญาเเก้เเล้วครับคงต้องเปลี่ยนบอร์ใหม่เล้วครับ

Comment

ฝุ่นไม่มีครับครับตรวจเช็ดหมดเเล้วครับ

Comment

ลองถอด ซิ้งค์มาทาซิลิโคนดี ๆ ละก็ อัพ ไบออส ด้วยก็ดี ลองดูครับ

Comment

Working...
                              X