Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC เทพ VS PS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC เทพ VS PS3

อยากรู้ความเห็นของทุกคนอ่ะครับว่า ถ้าเราเอาตังเกือบแสบไปอัพ pc เพื่อเล่นเกมส์ เราทำไมไม่ซื้อ PS3 หรือ xbox360 มาเล่น เสถียรกว่า ไม่ต้องกลัวว่า จะภาพไม่สวย แถมเหลือตังซื้อ HD TV อีกครับ ผมทราบว่าเป็นสิทธิของแต่ล่ะคน แต่อยากทราบว่ามีความเห็นกันยางงัย

pc ทำอะไรได้ หลายอย่าง กว่า = = มี ประโยชน์กว่า

Comment

ภาพจาก Console เทียบกับ PC ไม่ติดครับ

แถม PC ยังทำอะไรได้มากมายหลายอย่างกว่าด้วย

Comment

ps3 แผ่นแพงนะ

Comment

PC เทพๆไม่ได้ไว้เล่นเกมอย่างเดียวนิ...

Comment

ผมว่าส่วนใหญ่ก็มีกันทั้งหมดแหละ

exclusive เล่นบน console ส่วน multi เล่นบนคอม

Comment

PC เจ๋งกว่าเยอะ

Comment

เดี๋ยวนี้ pc ภาพไม่ได้ด้อยกว่า ps3 เเล้วน๊า อีกทั้งpc ทำไรได้มากกว่า เเต่สิ่งสำคัญคือชอบเเบบไหนมากกว่า

Comment

pc อะไรเป็นแสน หมดสมัยแล้ววู้ pcมีประโยชน์กว่าเครื่องเล่นเกมไรนั่นเยอะ เค้าไม่ได้ตะบี้

ตะบันเล่นแต่เกมกันนิ มันเป็นเรื่องของ"use"น่ะเค้าใจไหม ถามว่าทำไมต้องเอาด้านอื่นมา

เปรียบเทียบกับPS3 ก็ในเมื่อเราเอาของสองสิ่งมาเทียบกันแล้วเราก็ต้องเทียบกันในหลายๆด้าน

ให้มันมีความชัดเจนในตัวมัน

แต่คุณกำหนดกติกาขึ้นมาเองในแง่ของเกมส์ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไง เหมือนเอานักมวยญี่ปุ่นขึ้น

ชกนักมวยไทยแล้วกำหนดกติกาห้ามเข่าห้ามศอกไงงั้น เดี๋ยวก็ตามอ่านในกระทู้คุณเองแล้วกัน

คำถามที่เกี่ยวกับความชอบของแต่ละคนมันไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

การที่เราต้องการจะเปลี่ยนแปลงคนอื่น เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ
                  Last edited by konviset; 22 Jan 2009, 19:47:59.

Comment

เออ...ผมไม่อยากจะขัดขอนะครับแต่ว่า PS3สามารถลงOSได้อีกเช่นกัน ลงอูบุนตุ อะครับ สะกดผิดขออภัย
                    และเอาKeyboard mouseมาต่อจะเหมือนได้pcมาเลย แต่ถ้าพวกงาน3มิติอันนี้ก็ไม่ไหวคับ- -*
                    ส่วนที่ว่าแผ่นแพงนั้น ไม่จริงครับ แผ่นมันแค่1200-1700บาทและ การเล่นแผ่นแท้นั้น
                    เขาไม่ได้เล่นกันแบบแผ่นตรู๊ด นะครับเขาเล่นกันพอเล่นจบเขาจะเอาไปแลกแผ่นตามร้านเกมกัน ไม่เอามา
                    กั๊กไหว้เหมือนแผ่นก๊อบโดย ตอนแลกเปลี่ยนนั้นอาจจะมีเพิ่มตัง หรือได้ตังมาก็ได้ แล้วแต่เกมหายากรึเปล่า
                    (GTA IV ของPS3ราคาตอนนี้พุ่งกระชูด)

Comment

เคยคิดแบบนี้เหมือนกัน เลยซื้อ Xbox แล้วก็เกือบไฟแดง แค่ค้างๆบ่อย (รอขายอยู่นิ)
                      คิดว่าเสียเพราะ GTA4 มันโหลดบ่อยจนเครื่องร้อนมาก
                      ก็เลยมาอัพเครื่องคอม เล่นเกมส์ เพราะเสีย ซ่อมง่ายกว่าเยอะ ภาพXbox ดูลื่นกว่าคอมแต่
                      โหลดฉากนานกว่าคอมเซงได้นะ

Comment

ผมว่าแล้วแต่ ชอบ ส่วนผม ว่า มี PC ไม่ต้องเทพมาก + ps3 อีกเครื่อง ก็สุด ๆ เลยครับ เงิืนเหลือ ซื้อ LCDTV ใหญ่ อีกเครือง

Comment

เล่น pc เร้าใจกว่าครับ Overclock ได้ด้วย หุหุ

Comment

pc ครับ ใช้งานได้เยอะกว่าอีก

Comment

ท่าน จขกท ใช้อะไรอยู่ล่ะครับ แล้วทำไมถึงใช้ นั้นแหละคำตอบ

Comment

Working...
                              X