Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอรู้วิธี พ่นสีเคสแล้ว ลอกยากมั้งครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอรู้วิธี พ่นสีเคสแล้ว ลอกยากมั้งครับ...

แบบว่าเอา CM690 ไปพ่นสีดำ มันก็สวยดีแหละครับ แต่ สีมันลอกง่ายเหลือเกิน ใครพอรู้วิธีทำสีมั้งครับ พอดีไม่สันทัดเรื่องนี้เลย รบกวนท่านๆ ท่มีความรู้เรื่องการทำสีซักหน่อยครับ...ขอบคุณมากครับ
    ปล.ถ้าเอาไปชุบโครเมี่ยมมันจะสวยป่าวหว่า อิอิ

เอาไปร้านทำสีเลยครับ เอาสีกระบุกนะ ไม่ใช่สีสเปร

Comment

แล้วถ้าทำเองล่ะครับ พอมีวิธีที่ทำให้มันลอกยาก มั้งป่าวครับ จ้างเค้าทำแพง + ไม่ภูมิใจอีก
      ปล.แต่ก็ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

ของผมเคสเก่าก็ลอกเหมือนกัน T_T

Comment

ที่ลอกน่ะ ไช้มานานเท่าใหร่เหรอครับ

ของผมสีกระป๋องพ่นเอง ไม่เห็นเจอปัญหาไรนะ ล้างให้สะอาด เช็ดแห้ง แล้วตากแดด เอาไปพ่นในที่ร่ม วางในแปบนึง ( ไปตากเลยฝุ่นมันจับ ) แล้วตากแดดครึ่งชั่วโมง เอามาพ่นซ้ำอีกที แล้วตากแดด 2 ชั่วโมง วางทิ้งใว้ให้หายเหม็น ก็ไช้มาเรื่อย ไม่มีปัญหา น่าจะอยู่ที่ยี่ห้อสีมากกว่า

Comment

กำลังจะทำอยู่พอดี อยากได้ข้อมูลสีหน่อย
            จะทำแดงดำแต่เป็นดำดานน่ะ คิดว่าไง

Comment

สีสเปรย์มันไม่ทนครับ ปกติละครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ที่ลอกน่ะ ไช้มานานเท่าใหร่เหรอครับ

ของผมสีกระป๋องพ่นเอง ไม่เห็นเจอปัญหาไรนะ ล้างให้สะอาด เช็ดแห้ง แล้วตากแดด เอาไปพ่นในที่ร่ม วางในแปบนึง ( ไปตากเลยฝุ่นมันจับ ) แล้วตากแดดครึ่งชั่วโมง เอามาพ่นซ้ำอีกที แล้วตากแดด 2 ชั่วโมง วางทิ้งใว้ให้หายเหม็น ก็ไช้มาเรื่อย ไม่มีปัญหา น่าจะอยู่ที่ยี่ห้อสีมากกว่า
                แล้วจะลองทำดูครับท่าน...ขอบคุณมาก

Comment

อยู่ที่คนพ่นครับ รีบมากๆก็เน่าครับ

Comment

ให้ดีพ่นสีรองพื้นก่อนพ่นสีจริงครับ สีจะได้ติดแน่นทนนานหน่อย ถ้าไม่พ่นรองพื้นมันหลุดร่อนง่ายครับ

Comment

Working...
                    X