Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด bit เลือกใช้แบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด bit เลือกใช้แบบไหนดี

ถามความเห็นของท่านๆว่า จะซื้อ ฮาร์ดดิสและบล็อกหรือกล่อง มาเสียบต่อ router เอาไว้โหลด bit ผมมี router เอาไว้ต่อฮาร์ดดิสได้(คู่มือบอกไว้ว่าโหลดได้โดยปิดเครื่องก้อได้)หรือที่เรียกว่า nat (มั้ง) หรือจะซื้อ nootbook หรือ netbook มือ2 มาไว้โหลดดีคับ เมื่อเทียบกับความคุ้มค่ากับราคาและประสิทธ์ภาพที่ได้ แล้วอันไหนกินไฟกว่ากัน ลงทุนแบบไหนมากกว่า เห็นมีคนบอกว่าแบบฮาร์ดดิสใส่กล่องจะช้าอันนี้จิงป่าว ช่วยตอบหน่อยคับ
    ป.ล. ขอบคุณที่อ่านและตอบคับผมตั้งกระทู้ถูกห้องไหม

มี router แบบนี้ด้วยอ่ะ

Notebook เปิดนานๆ ร้อน เก็บไว้ทำงานดีกว่า HD ก็แพง

ผมว่าซื้อ PC ตั้งโต๊ะ ดีกว่า ทุกอย่าง on-board ให้หมด

เอาที่มันออกทีวีได้ ไม่ต้องเสียเงินซื้อจอ

ไม่ต้องกลัวไฟไหม้ เวลาเปิดทิ้งไว้

Comment

ไฟมันจะไหม้ด้วยเหรอครับ ผมว่าอย่างมากมันก็แค่ดับไปเองอ่ะ

Comment

Originally posted by kunmna View Post
        ถามความเห็นของท่านๆว่า จะซื้อ ฮาร์ดดิสและบล็อกหรือกล่อง มาเสียบต่อ router เอาไว้โหลด bit ผมมี router เอาไว้ต่อฮาร์ดดิสได้(คู่มือบอกไว้ว่าโหลดได้โดยปิดเครื่องก้อได้)หรือที่เรียกว่า nat (มั้ง)
        .. โหลดโดยปิดเครื่อง router เลยเหรอ .. ไม่น่าใช่นะครับ

.. เป็น NAS (Network Attached Storage) หรือป่าว .. มันก็เหมือน comp ขนาดเล็ก โดยส่วนมากจะเป็นระบบ linux มีทั้งแบบฝัง OS ไว้ใน rom หรือ HDD .. แต่ยังใงก็ต้องเปิดเครื่องอยู่ดี แต่มันกินไฟน้อยเท่านั้นเอง

Comment

ต่อกล่องก็ดีนะคับ ประหยัดไฟดี ของผมใช้มาเกิบปีละไม่เคยพัก

Comment

PC ตั้งโต๊ะ นั้นแหล่ะ

Comment

เช่าโคโลถูกๆครับ เร็วแรง ประหยัดค่าไฟ เล่นเนตได้เต็มที่ ไม่อึดเป็นเรือเกลือ

แต่ถ้าอยู่ไกล กสท ก็คงต้องโหลดเองที่บ้าน ส่วนใช้อะไรดีผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยใช้ ><

Comment

อยู่ใน กทม COLO โลด

Comment

โดโล อีกเสียงครับ ปั่นเรโชได้เยอะดี
                  สนใจไปที่ กดเลยครับ

Comment

ใช้ router แบบมี linux ฝังครับ + EXT HDD เน็ต 3Mb ก็โหลดจนดูไม่ทันแล้ว
                    เลยไม่คิดจะมองโคน้อยเลย

Comment

Originally posted by NuiZa View Post
                      ใช้ router แบบมี linux ฝังครับ + EXT HDD เน็ต 3Mb ก็โหลดจนดูไม่ทันแล้ว
                      เลยไม่คิดจะมองโคน้อยเลย

os ของ router มัน IOS ไม่ใช่หรอ - -"

Comment

Bit Box ดีๆ ซักอัน+HDD ดีกว่า

Comment

Intel Atom ก็เป็นอีกทางเลือก ประหยัดไฟดี

Comment

Pc มือสอง ประมาณ 1500 - 2500 บาท เปิดโหลดบิตทั้งวัน...เลือกรุ่นที่กินไฟน้อยหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Yuichi View Post
                              Intel Atom ก็เป็นอีกทางเลือก ประหยัดไฟดี
                              +1 เป็นชุดสำเร็จก้มีนะ ใส่แรมกะ hdd ก็ใช้ได้เลย

Comment

Working...
                              X