Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU. Gview VS. AXTROM GTX 285..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU. Gview VS. AXTROM GTX 285..

ในที่สุดผมก็ได้ VGA ตัวที่เกือบแรงสุดของค่าย nVidia มาทดสอบร่วมกับ PSU ที่ใครๆก็บอกว่า
    ชื่อเสียงไม่ดี...นั่นก็คือ Power Supply ยี่ห้อ Gview ซึ่งรุ่นที่ผมได้เอามาลองคือรุ่นที่กำลังจะออกมาสู่ท้องตลาดในเร็ววันนี้....VGA CARD ตัวที่ว่าคือ AXTROM GTX 285 1GB นั่นเองครับ...จากการที่ได้ลองเล่นและทำการทดสอบต่างๆเป็นเวลา 18 ชั่วโมงเต็มๆจึงทำให้ผมได้รู้ว่า ...Power Supply ที่ใครๆก็พูดกันนักหนาว่า...ชื่อเสียงไม่ดีมั่ง...Watt ไม่เต็มมั่ง...มันก็มีตัวดีๆอยู่เหมือนกันครับ...เรามาชมภาพกันเลยดีกว่า....
    ปล.คะแนนของโปรอกรมต่างๆตอนทำการทดสอบผมดันลืมเก็บภาพไว้เลยไม่มีคะแนนมาให้ชมกันครับ...ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย....อีกอย่าง VGA CARD ก็ดันคืนเค้าไปแล้วอีก...เลยอดทดสอบแบบ 48 ชั่วโมงเลย.....
    ปล.2 อุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกับการทดสอบประกอบด้วย
    1. CPU INTEL Q6600 2.40 GHz เดิมๆ
    2. RAM KINGTON 2 GB /800 (ที่จริงมี 4 GB. แต่ร้องมันดันยืมไป 1 แผง)
    3. M/B GIGABYTE EP45-DS3R
    4. HDD. WD.160 GB.
    5. DVD-RW ASUS 20X
    6. Monitor Gview FHD 24 นิ้ว
    7. โปรแกรมที่ใช้ทดสอบ 3D Mark 03 , 3D Mark 06 , เกมส์ Crysis ทั้ง 2 ภาค เริ่มทดสอบตั้งแต่ 8.00 น. - 2.30 น. เครื่องไม่มีอาการ แฮ้งหรือว่าดับเอง เปิด RUN โปรแกรมตลอดเวลา
    เรามาดูกันเลยดีกว่าครับ....

และยังมีอีกหลายภาพเลยครับ....เอาไว้โอกาสหน้าถ้ายืม VGA CARD แรงๆแบบนี้มาได้อีกจะไม่ลืมถ่ายภาพมาให้ดูกันแน่นอนครับ....
    Last edited by mu.fc.champ; 22 Jan 2009, 23:23:38.

PSU ผมก้ Gview ก้ใช้ปกตินะpsuของท่านรุ่นไร อะงับ

Comment

เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนี้ หลังจากที่มันทำ ภาคจายไฟของ gf 6600 gt พังแบบหมดประกัน ความคิดผมก็เปลี่ยนไป

ใช้ได้สัก 4 เดื่อนกว่าๆประกายไฟพุ่งออกหลัง psu แล้วก็พา vga ลาโลกไปด้วยกัน

ก็ไม่รู้นะครับ รุ่นใหม่ๆอาจดีกว่าก่อนก็ได้นะ แต่ผมไม่อยากลองละ vga มันแพงกว่าอยู่เท่า

Comment

อิจฉาจัง....จะสอยเหมือนกัน อย่างงี้ CM 550w ของผมคงไหวสินะ..

Comment

ดูยาวๆครับผม

Comment

การ์ดสวยจังเลย

Comment

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน....

Comment

เย่กการ์ดสวยโ๕รตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

แล้วตอนพังมาบอกด้วยนะครับ ว่าพังอะไรบ้าง

ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่แล้ว ถ้าเข้าเว็บนี้บ่อยๆ

Comment

รอลุ้น ด้วยใจระทึก

Comment

..

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                        ..
                        ลายเซ็นต์ท่านทำหน้าได้อารมณ์มาก...........

Comment

ผมว่ารุ่นที่ท่านใช้อยู่ มันเป็นตัวที่แก้แล้ว ผมว่ารุ่น gold กะ titanium ต่างหากที่ปัญหามันเยอะ

Comment

ของแบบนี้มันขึ้นยู่กับดวงครับ อะไรก็ไม่เที่ยงหรอกครับ

ดูยาวๆ ไว้ละกันนะครับ

Comment

ความ 11.00น

ปล.ความไม่เที่ยง ^^

Comment

Working...
                              X