Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบ Spec เครื่อง 2 แบบนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบ Spec เครื่อง 2 แบบนี้หน่อยครับ

แบบแรก นะครับ เคยลองเล่นมา

Athlon 64 3000+ (939)

Ram 1G

6600GT 500/900

ผมเล่น BF2 ปรับปานกลางทุกอย่าง เปิดแสงเปิดเงา เล่นได้ลื่น ๆ ไม่มีกระตุกเลยนะครับ (เว้นด่าน

ที่เข้าไปในตึกมืด ๆ บางด่าน จะมีหน่วงเล็กน้อยไม่มากครับ)

กับ Spec ของผมที่น่าจะครบตอนเงินเดือนออกอีก 2-3 วันนี้ครับ

P4 2.8E FSB800 (S478)

Ram 1G

7600GS 500/1450

ผมอยากทราบว่า Spec ของผม ถ้าเอาเล่น BF2 มันจะดีกว่า หรือห่วยกว่า Spec อันแรกครับ

ลองเข้าไปในเวป tomhardware เอา CPU 2 รุ่นมาเทียบคะแนนกันมันผลัดกันนำ ผลัดตามนะครับ

(***งกันไม่มากครับ)

ถ้าเป็นผม ผมเลือก Spec ข้างบนนะ

แต่เปลี่ยน VGA เป็น Galaxy 7600GS DDR3

Comment

เลือกไม่ได้ T_T มีแต่อันข้างล่างไปแล้ว ขี้เกียจไปหา MB + CPU ใหม่แล้วอะครับ

Comment

งั้นก็สเปคล่างดิ

คงใช้ไปได้อีกนานแหละ

ถ้าไม่ตามกระแสน่ะ ผมว่าแค่นี้ก็แรงแล้ว

Comment

Working...
        X