Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU ครับ

อยากถามอะครับ ว่า CPU หลายๆหัวนี่มันมีประโยชน์อะไรบ้างอะครับ

แล้วอย่างผมใช้งานคอมก็ ดูหนัง พร้อมๆ กับเปิดเกมส์ที2-3เกมส์พร้อมกัน+ทำไรต่างๆ ใช้CPUหลายๆหัวมีประโยชน์ไหมครับ

แล้วตอนนี้ผมใช้ 6000+ CZ อยู่ กำลังรอ Phenom II อยู่ ถ้าใช้งานอย่างที่ผมบอกไปจะช่วยได้ไหมครับ

มีหลายหัว มันก็จะช่วยประมวลผลชุดคำสั่งได้มากขึ้นครับ

ทำให้ตอบสนองการใช้งานเราเร็วขึ้น แคชก็มีผล Ghz ก็มีผล สถาปัตยกรรมภายในก็มีผล

ยิ่ง 4 หัวก็ยิ่งมีผล
    ท่านลองเทียบ Athlonx2 ของท่านกับ AthlonXP ดูสิ ว่าอันไหนเร็วกว่ากัน

Comment

เห็นได้ชัดกับพวกโปรแกรมที่ Optimized กับพวกซีพียูหลายหัวครับ
      เคยใช้โปรแกรม Encode หนังที่ใช้ Multicore ได้
      พอสั่ง run มันใช้ทั้งสี่หัวเลย...เร็วปื๊ดๆ

Comment

Working...
      X