Announcement

Collapse
No announcement yet.

NEW!! XBOX360 "Zephyr" ตัวล่าจากสำนัก "Microsoft"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NEW!! XBOX360 "Zephyr" ตัวล่าจากสำนัก "Microsoft"

หลังจากมีข่าวออกมาว่าในปี 2007 ไมโครซอฟท์เตรียมจะใช้โปรเซสเซอร์ตัวใหม่กับเครื่อง Xbox360 ที่มีขนาดเล็กลงเป็น 65 นาโนเมตร รวมถึงช่วยจะทำให้เครื่องทำงานได้เย็นขึ้น , ใช้พลังงานไฟฟ้าน้อยลง และทำให้เครื่องทำงานเงียบขึ้น ล่าสุดก็มีข่าวลือออกมาแพร่กระจายในหลายเว็บไซต์ว่า Xbox360 เวอร์ชั่นใหม่จะใช้ชื่อโค้ดเนมว่า “Zephyr”
    สำหรับต้นต่อของข่าวลือนั้นออกมาจากเว็บไซต์ engadget.com โดยชื่อโค้ดเนมหรือชื่อลับของ Xbox360 เวอร์ชั่น 2 นั้นคือ “Zephyr” ทั้งนี้ เดิมทีชื่อลับของ Xbox360 ตัวปัจจุบันใช้ชื่อว่า “Xenon”
    ในข่าวยังระบุไปถึงการใช้ตัวโปรเซสเซอร์ตัวใหม่ขนาด 65 นาโนเมตร พอร์ต HDMI ที่แสดงภาพ 1080p อย่างสมบูรณ์แบบ ขณะเดียวกันก็จะมีความจุฮาร์ดดิสก์เพิ่มขึ้นเป็น 120 GB อีกด้วย อย่างไรก็ตาม ยังไม่ทราบว่าฮาร์ดดิสก์ 120 GB นี้จะขายมาพร้อมกับเครื่องหรือไม่ รวมไปถึงราคาว่าจะคงราคาเดิมไว้หรือเปล่า แต่แหล่งข่าววงในก็แอบเปรยออกมาว่าจะได้เห็นมันในเร็วๆนี้แน่นอน
    ------------------------------------------------------------------------
    ราคา 16,000 บาทสำหรับ Zephyr
    การพัฒนา: 65nm. HDMI CPU ยังมีอย่างอื่นอีกมากมายรอติดตามกันครับ
    ------------------------------------------------------------------------
    arashi_989

อุ้ยยย คนดังมาโพสสสส

Comment

จะตั้งกระทู้ควรจะตั้งให้ตรงหมวดหมู่ด้วยนะครับ โพสผิดหมวดตลอดเลยครับ

Comment

มาอีกแล้ว จะวันที่30กุมภา ยังครับอาราชิ

Comment

เอามาจากไหนก็ให้เครดิตเค้าด้วยซิ่ครับ (อย่าบอกว่านะmicrosoft มากระซิบข้างหูนะ)

Comment

ข่าวนี้มันออกมาได้พักนึงแล้วนี่ครับ

Comment

ข่าวออกมา ฮาดดิสใหญ่ขั้น cpu65nm ช่องต่อภาพ HDMI แต่ยังมีไฟแดงอยู่ก็คงทุเรดอ่ะ

Comment

คูณ อาหลาชี้ ครับ ผมเป็นแฟนของคุณครับ ผมอ่านมาแล้วทุกกระทู้ อ่านมาแล้วทุกคอมเมนท์ สุดยอดมากเลยครับ
                ผมอยากเข้าทีมแข่ง WCG กับคุณน่ะครับ
                NFS ใช่มั้ยครับ

พอมีเบอร์โทรมั้ยครับ อยากติดต่อทางโทรศัพท์มากกว่า ไม่สะดวกอินเทอร์เน็ต

ท่านๆ ทั้งหลายอย่าไปว่าคุณ ห้าหลาชี้ เป็นเกรีนสิครับ (สักครู่ตูจะกลับมา)

Comment

เขากลับมาให้ฮากันอีกแล้วครับ ท่านผู้อ่านทั้งหลาย กรักๆๆๆๆๆๆ

Comment

เอาเข้าไปๆ
                    เข้ามาฮาด้วยคนคร้าบ 55555 เอิ้กๆๆ

Comment

Working...
                    X