Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมแรมเดี๋ยวนี้มันพังง่ายจัง หรือผมซวยเองหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมแรมเดี๋ยวนี้มันพังง่ายจัง หรือผมซวยเองหว่า

วันนี้กลับบ้านด่วน เพราะที่บ้านบอก คอมมีปัญหา ซื้อแรมใหม่มาใส่เพิ่ม แล้วกะจะลง Vista ลงเท่าไหร่ก็ไม่ผ่านซักที

เลยลอง test หน่อย..

อะไรมันจะขนาดนี้ เพิ่งซื้อมาได้วันเดียวเองนะเว้ยเห้ย - -
    Last edited by zephythor; 23 Jan 2009, 02:11:44. Reason: -.-

กร๊ากกกก....งานเข้า แรมของอะไรท่าน....

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      กร๊ากกกก....งานเข้า แรมของอะไรท่าน....
      คิงตั้น จาก JIB

วันนี้บ่ายๆ จะเอาไปเปลี่ยนล่ะ จะบ้า แกะกล่องแล้วพังเลยเนี่ยนะ

Comment

สรุป.. . ซวยค่ะ

Comment

Originally posted by zephythor View Post
          คิงตั้น จาก JIB

วันนี้บ่ายๆ จะเอาไปเปลี่ยนล่ะ จะบ้า แกะกล่องแล้วพังเลยเนี่ยนะ
          สงสัยจะเจอ KINGSTOM คิงต้ม....

Comment

ลองตั้งค่าใน Bios ให้ละเอียดดูครับ (ปรึกษาเซียนห้อง AMD )

จากที่ดูในรูปคร่าวๆ
            ใช้แรมอะไรครับ?
            K. DDR2 800 รึเปล่า เห็นรันที่บัสแค่ 371(742) แต่ไหง๋ซัด CL 5-6-6-18 / K. D2 800 มัน 5-5-5-18(15) เองนะ
            หรือใช้
            K. DDR2 667 แล้ว Overclock ram? เลยตั้ง CL หลวมๆ / แต่ถ้าmemtest แดงแบบนี้แสดงว่าไม่ผ่านอ่ะ

Comment

คุณคิดว่า software มั่นใจได้ 100% หรือว่าเเรม ครับ

ถ้ามันเสียมันคงจะจอฟ้าหรือใช้ไม่ได้
              ทางตรวจสอบที่ดีคือเล่นไปครับเเล้วดูอาการ

Comment

แรมไม่เข้ากับบอร์ดก็เช็คไม่ผ่านเหมือนกันนะครับ

Comment

ของปลอมรึเปล่า?

Comment

Working...
                  X