Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom II X4 805

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom II X4 805

Link!!!

จ้า

Comment

ตัวนี้ประสิทธิภาพคงพอ ๆ กับ Q9300 ของอินเทล หรืออาจด้อยกว่านิดนึง

แต่ถ้าราคามาแพงกว่าคงขายไม่ออกหรอกงับ เอาใจช่วยนา

Comment

900 series - X4 /w total 8MB cache (2 MB L2 + 6 MB L3)
        800 series - X4 /w total 6MB cache (2 MB L2 + 4 MB L3)
        700 series - X3 /w total 7.5 MB cache (1.5 MB L2 + 6 MB L3)
        แบบนี้ใช่ไหมครับ (ไม่แน่ใจ เพราะเอามาจากอันเก่าอ่ะ)

Comment

รอดูกันไปครับ อย่าไปคาดเดาเลย บางคนชอบเอาผลคะแนนมาวัด ผมว่าใช้งานจริงๆ แล้วเห็นผลกว่าครับ

Comment

รอ ดูผลเทส MB DDR2 กับ MB DDR3 ว่าต่างกันเยอะ ป่าว

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post
              ตัวนี้ประสิทธิภาพคงพอ ๆ กับ Q9300 ของอินเทล หรืออาจด้อยกว่านิดนึง

แต่ถ้าราคามาแพงกว่าคงขายไม่ออกหรอกงับ เอาใจช่วยนา
              โหคุณเล่นเปรียบเทียบซะทุกรุ่น เขาเอามาแนะนำครับไม่ได้เอามาให้คุณบอกว่า ไอนู้นแรงกว่านี้ นี่แรงกว่านู้น คนละค่ายกันมันเทียบทางคะแนนยากครับ เพราะว่าแต้ละโปรแกรม แต่่ละเกมมันทำซํบพอร์ดแต่ละค่ายไม่เหมือนกาน ของอย่างนี้มันต้องเทียบด้วยความรู้สึกครับ (เล่นซะAmd ไม่มีอะไรดีเลย)

เหมือน nvidia กะ ati ยังเทียบกานยากเลย แต่nvidia ได้การเทสคะแนนที่มากกว่าเพราะส่วนใหญ่โปรแกรมเขาทำให้ซับพอร์ทกานทำงาน ไปทางnvidia อะครับ แต่จากความรู้สึกของผู้ใช้ก็เหมือนๆกาน ทั้งที่คะแนนต่างกันตั้ง 2000-3000
              Last edited by ben1113; 23 Jan 2009, 19:33:43.

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post

...เบื่อ จริงๆ เหอๆๆๆ ...

Comment

Working...
                X