Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเสียงที่ออกจาก Digital music SX ไม่ต่างจาก onboard เลยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by panumas05 View Post
    ผมก็ว่าแทบไม่ค่อยต่าง

เหมือนมันต่างจาก onboard นิดเดียวเอง

ใช้คู่กับ MX5021

onboard nForce2 + Realtek ALC650

้ใช้ไปสักพักแล้วกลับมาใช้ ออนบอร์ดนะครับ จะเห็นความต่างชัดมากเลย

Comment

ไม่ต่าง กัน ยังไง นิ -.- ฟ้ากะ เหว เลยทีเดียว มันแยกออก ง่ายมากๆ เลยครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ท่าทางผมจะหูไม่ถึงขั้น -_-"
        ตอนนี้ปล่อยให้คุณ extrem ดูแลแล้วครับ ^_^

เดี๋ยวไปหาอย่างอื่นมาเล่นต่อ 555+

Comment

ลองไปหา spec notebook ที่ใช้เล่นมาดู = Compaq 6910p
          http://h10010.www1.hp.com/wwpc/us/en...5-3357377.html

Audio = High Definition Audio support w/24-bit DAC
          เป็นเพราะอันนี้เปล่าหว่า เลยไม่ต่างกัน ???

Comment

Originally posted by superguy2002 View Post
            เอิ้กๆ soundสี่พันลำโพงห้าร้อย
            นี่แหละปัญหา

Comment

5555+ ใครๆ ก็บอกว่าเป็นเพราะลำโพง ไว้ล่ำซำกว่านี้จะเปลี่ยนทั้งลำโพงใหม่ครับ ตอนนี้เก็บตังก่อน -_-"

ขอบคุณอีกรอบครับ ที่ช่วยตอบให้นะครับ ^_^

Comment

ลองใช้ลำโพงดีๆจิจะเห็นความต่างเลย

ยิ่งเป็นเครื่องเสียงบ้านดีๆแล้วละก็ อิอิ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ประเมิณ AIWA TS-CD20 ต่ำเกินไปรึป่าว

Comment

ถูกของท่านเรือรบ AIWA TS-CD20 ผมว่าเสียงใช้ได้เลยนา

Comment

ลองปรับเสียงแหลมช่วยนึดหน่อยคงอร่อยขึ้นเยอะไม่มากก็น้อยนะครับกับลำโพงตัวนี้

Comment

ผมฟังแล้วต่างกันโคตรๆ มากถึงมากที่สุึด ความชัดของกลอง กีตาร์อะไรลงตัวหมด ดีจังลยคนแบบคุณเสียตังไม่ต้องเยอะ ฮือๆๆ

Comment

กล้ารับประกันว่า Aiwa รุ่นนี้ เสียงดีกว่าลำโพง Creative รุ่นใหม่ทุกรุ่นครับ
                          ไม่นับ Sound works หรือ Giga Works
                          Aiwa ตัวนี้ราคาก็ใช่ย่อยนะครับเกือบ 10 ปีก่อนก็หลายพันอยู่
                          ถ้าเทียบคุณค่าของเม็ดเงินสมัยก่อนนะครับ น่าจะเทียบกับลำโพงเหมื่นต้นๆในสมัยนี้นะครับ

Aiwa ตัวนี้ถ้านำไปทดสอบ Soundcard ผมว่าก็ฟังออกครับ
                          แต่ถ้าฟังไม่ออกแสดงว่าทักษะการฟังยังไม่พอครับต้องฝึกฟังเพลงบ่อยๆครับ
                          ผมเองก็ยอมรับว่าทักษะการฟังของผมก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ยังไม่สามารถแยกความต่างของ soundcard ได้อย่างจัดเจน 100%

Comment

ดีวุ้ย อย่างน้อย ก็ไม่ต้องเสียเงินเยอะ

ฟังแค่ Onboard ก็ พอแล้ว

Comment

ลองฟังออนบอร์ด foobar+vst ยัง

Comment

โชคดีแล้วครับ

Comment

Working...
                                X