Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรเลือกตัวไหนดี ระหว่าง LANPARTY DK P45-T2RS+ กับ LANPARTY DK P45-T3RSB+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรเลือกตัวไหนดี ระหว่าง LANPARTY DK P45-T2RS+ กับ LANPARTY DK P45-T3RSB+

ควรเลือกตัวไหนดี ระหว่าง LANPARTY DK P45-T2RS+ กับ LANPARTY DK P45-T3RSB+

หรือถ้ามี ยี้ห้อไหน รุ่นไหนก็แนะนำมาได้นะครับ จะเอาไปใส่กับ E8400 แล้วขอามอีกนิหนึงว่า E0 ดูยังไงครับ จะไปซื้อวันจันทร์หน้าอะครับ

T2 = ram-DDR2 / T3 = ram-DDR3 / E0 ดูที่กล่องตรง S-SPEC = SLB9J

Comment

Originally posted by slate View Post
      T2 = ram-DDR2 / T3 = ram-DDR3 / E0 ดูที่กล่องตรง S-SPEC = SLB9J

แล้วใช่ DDR 2 หรือ DDR3 ดี

แล้ว เห็นมี E0 กับ C0 ต่างกันยังไงขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Monstermon View Post
        แล้วใช่ DDR 2 หรือ DDR3 ดี

แล้ว เห็นมี E0 กับ C0 ต่างกันยังไงขอบคุณครับ

ระดับ MHz ที่เท่าๆ กันการใช้งานจริงๆ E84xx ตัว E0 [SLB] จะใช้พลังงานน้อยกว่าตัว C0 [SLA] ครับ... ^_^

.

Comment

ddr3 เอาไว้เล่นกับ i-7 หรือ PhenomII พร้อมบอร์ดที่รองรับ จะดูเหมาะสมกว่าครับ แต่ก็ต้องลงทุนเพิ่มอีกมาก คงต้องขึ้นอยู่กับตัวท่านเองแล้วครับ ว่าจะเลือกแบบไหน

Comment

งบน้อย(แบบนู๋) T2 แรมถูกกว่าเยอะคะ
            งบมาก T3 สำหรับคนมีกะตังค์ (เห็นราคาแรมละเจ็บจี๊ดดดด)

อ้อ.. ฝากถามด้วยค่ะ DDR2 1066 CL5 overclock ได้เยอะกว่า 800 CL4
            รึเปล่าคะ ใช้กับ E8400 ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง Bus ค่ะ

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
              อ้อ.. ฝากถามด้วยค่ะ DDR2 1066 CL5 overclock ได้เยอะกว่า 800 CL4
              รึเปล่าคะ ใช้กับ E8400 ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง Bus ค่ะ
              ไม่เกี่ยวครับ

บัส 800 หลายๆตัวลากได้ไกลกว่า อยู่ที่ชิพแรม

Comment

Working...
              X