Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพจอคอมพ์ล้มครับ ใครก็ได้ช่วยที!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพจอคอมพ์ล้มครับ ใครก็ได้ช่วยที!!!

เกมส์ออนไลน์ (KhanOnline) ซึ่งเป็นเกมส์ที่เก่าพอสมควร แต่ยังเปิดเซิร์ฟอยู่ครับ

ปัญหาก็คือ เวลาเข้าเกมส์นี้ทีไรเล่นไปสักพักจอภาพจะล้มครับ อาการจะเบลอๆ มัวๆ แบบดูไม่รู้เรื่องเลย

ต้องออกเกมส์แล้วเข้ามาใหม่ แล้วสักพักก็เป็นอีก

ส่วนถ้าเล่นเกมส์อื่น ใช้งานอย่างอื่น เช่น เล่นเน็ต ทำงานเอกสาร เล่นเกมส์อื่นๆ ฯลฯ ภาพไม่เป็นไรเลย

สำหรับเครื่องที่เป็นจะมีจอภาพเป็น CRT ใช้มาหลายปีแล้วครับ/บอร์ดของ ASROCK ALIVE NF6P-VSTA/การ์ดจอใช้ออนบอร์ดครับ /แรม 1GB

มีปัญหาเฉพาะเกมส์ออนไลน์เกมส์นี้เกมส์เดียว จะทำอย่างไรดีครับ ผมไม่รู้ว่าเป็นที่จอภาพ หรือเป็นที่การ์ดจอ ถ้าสมมติว่าเป็นที่จอภาพ มันก้อน่าจะเป็นทุกๆครั้งที่เปิดคอมทำงาน แต่ถ้าเป็นที่การ์ดจอ ทำไมเกมส์อื่นๆไม่เป็นเลยครับ

ส่วนเกมส์ผมลบแล้วลงใหม่โหลดเอาใหม่หลายครั้งแล้วยังเป็นเหมือนเดิม/DirectX ก้อลงแล้ว/ไดร์เวอร์ ก้อลงใหม่แล้วมันยังไม่หาย

และเป็นที่เฉพาะ PC นะครับ ผมลงเล่นใน NoteBook แล้วไม่เป็นอะไรเลยครับ

วอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับว่าควรทำอย่างไรบ้าง...ขอบคุณมากครับ

ปรับความละเอียดลง

ไม่ก็ยังเหลือลงวินโดว์ใหม่อีกทีครับ

มันร้อนมากไปรึเปล่า เอามือจับซิิงค์ NB/SB บนบอร์ดดูครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ความละเอียดอยู่ที่ 1024*768 (CRT) มันจะเยอะไปไหมคับ

ส่วนวินโดวส์ลองลงดูแล้วครับ ..ไม่หาย

ส่วนความร้อนไม่น่าใช่ เพราะผมเปิดฝาเคสหมด 2 ข้าง เอาพัดลม 16" เป่า (เป่ามันทั้งคนเล่นทั้งเคสนั่นแหละ) ..ไม่หาย

เครียดมากๆๆๆ จะทำไงดี

Comment

เมื่อก่อนเป็นไหมครับ

Comment

เกมส์ไรที่นอกจากการเล่น KhanOnline หวังว่าคงไม่ใช่พวก Zuma ?

Comment

อืม..เมื่อก่อนเครื่องเก่านี่ใช้บอร์ด ซ็อกเก็ต478 การ์ดจอ GF2 แรม 256

มันก็เล่นได้อ่ะนะ แต่มันช้าม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมเลยอัพเกรด ใช้บอร์ด ASROCK ALIVE NF6P-VSTA / แรม 1GB

แต่การ์ดจอยังไม่ได้ซื้อเลยใช้ออนบอร์ดอยู่

พออัพเกรดได้พักนึง มันก็เริ่มเป็น (แต่เป็นแค่เกมเดียวนะครับ) ส่วนเกมที่เล่นก็จะมี

KhanOnline SF DotA NFS Qworld DeKaron Red2&Yuri แล้วก็เกมเล็กๆ อย่างยิงไข่ จับคู่ ประมาณนี้ครับ แต่ภาพจะเบลอแค่เฉพาะเปิดเล่มเกม KhanOnline เท่านั้น

ถ้าเป็นที่ใช้การ์ดจอออนบอร์ด ผมจะซื้อการ์ดจอมาใช้ก็พอมีเงินนิดหน่อย งบประมาณ 2000

แต่กลัวว่าซื้อการ์ดจอมาแล้วมันไม่หายอ่ะ จะทำไงดีครับ

Comment

...

Comment

เล่น windows mode ได้เปล่าคะเกมนี้ ลองดูนะคะ ตะก่อนเคยเล่นเกมอะไรไม่รู้จำไม่ได้ละ
                ไม่แน่ใจว่า Lineage II รึไงเนี่ยค่ะ เล่นเต็มจอค้างทุกทีเลย แต่พอมาเล่น จอเล็กไม่เป็น... งงเหมือนกันค่ะ

+++ ช่วยไม่ได้ก็รอคนต่อไปนะ อิอิ +++

Comment

ลองแล้วคับ ไม่หายอ่ะ

Comment

ยังไม่รู้ข้อมูลที่แน่ชัด อย่างงี้ต้องขุดๆๆๆๆมาน

Comment

ซื้อกาดจอมาใส่
                      อาจเป็นที่ onbord มันไม่ไหว
                      แล้วที่บอกว่าเกมส์อื่นๆไม่เป็นเกมส์อะไรบ้างอ่ะ online ตัวอื่นๆน่ะหรือครับ
                      ALIVE NF6P-VSTA ตัวเดียวกันกับผมนะแต่ผมใส่กาดจอ

Comment

Working...
                      X