Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anti Virus ตัวไหนดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anti Virus ตัวไหนดีที่สุดครับ

ตามที่บอกครับ

-0-

เจอคำถามแบบนี้อีกแล้วววววว

ไม่ถามด้วยเลยหล่ะว่า ผู้ ญ แบบไหนดีที่สุด -.-

มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับซอฟแวร์อย่างเดียวครับ

มันขึ้นกับuser ด้วยว่าเอาไปเสี่ยงกับการติดไวรัสมากเท่าไหน

การอัพเดทสม่ำเสมอรึป่าว

บางทั่นว่าร่มแดงดี

บางทั่นว่าแคสเปอร์.. ดิ

บางทั่นว่า นอร์ตัน

บางกลุ่มเชียร์ นอด

มันแล้วแต่คนด้วยอ่ะครับ

แล้วแต่เครื่องที่จะรองรับการรันของโปรแกรมว่ามันจะอืดไหมอีก(ตอนแสกนอ่ะนะ)

ไหนว่าจะด้วยเรื่องสปายแวร์ มัลแวร์อีก

จะเอาเป็นพวก internet secure หรือจะเอาเป็นไฟวอลแยกอีก

หลายหลากครับ

ขึ้นกับการมองการหาด้วยตัวเอง

ถ้าลงทุน มีงบ ผมแนะนำ ร่ม กับพี่แคสครับ

แต่ถ้าไม่มีงบ เอา ร่มแดงรุ่นฟรี+ไฟวอลดีๆสักตัว (แนะนำโคโมโดครับ)

-*- ร่ายซะยาวเลยแหะ

Comment

มันต้องใช้หลายๆตัวคู่กันครับ
      ผมใช้ ร่มแดงกับแอนตี้มัลแวร์ไบต์กับสปายดอกเตอร์ สามตัวเลยครับ
      แต่ตอนสแกนนี้ต้องใช้ทีละตัวเด้อ

Comment

อ่า

Comment

หามาลองมันให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้ แล้วคุณใช้ตัวไหนแล้วพึงพอใจในการทำงาน การแก้ปัญหาต่างๆ

ตัวนั้นล่ะคือคำตอบที่คุณต้องการ

เพราะต่างคนต่างใจบางครั้งเรามองว่าตัวนี้ดี แต่อาจไม่ดีสำหรับคุณ ในความเห็นส่วนตัวไม่มีตัวไหนดีสุด

ส่วนตัวใช้ kav (เอาไว้เป็นไม้กันหมา) เพราะส่วนใหญ่ถ้าเจอไวรัสหนักๆ จะใช้ไฟล์ Ghost มาทับ

ไม่อยากไปตามล้างตามเช็ด หลังจากจัดการไวรัสได้แล้ว ต้องมาแก้ปัญหาโน่นนี่ Ghost ทับ ครั้งเดียวจบ

Comment

คับ

Comment

Format ทังไดรพ์ดีที่สุดครับ (เรื่องจริงนะ ไม่ได้กวน)

ถ้าชำนาญการในเรื่องคอม ก็บุกไปฆ่าใน CMD

ไวรัสแต่ละตัว มีความหลากหลายกว่าโปรแกรมฆ่าหลายเท่าตัว ต้องระวังเอาไว้ครับ

Comment

ทั้งหมดขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการใช้งานครับ แอนตี้ดีสุดยอดอันดับหนึ่งในโลก แต่คนใช้วันๆเอาแต่เข้าเว็บโป๊ ยังไงก็โดนไวรัสครับ

Comment

หาข้อมูลในบอร์ดนี้ ลองใช้ ค้นหา ดูครับ มีคนแนะนำไว้เยอะครับ

ส่วนจะเลือกใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสซักตัวเราต้องดูว่าตัวเรามีีความเสี่ยงติดไวรัสมากน้อยขนาดไหน
                  สเปกคอมที่ใช้ ความสะดวกในการอัพเดตฐานข้อมูลโปรแกรม รูปแบบการใช้งานโปรแกรมไม่ยุ่งยากสำหรับเรา

ทดสอบด้วยตัวเอง แล้วเราจะรู้ครับ ว่าตัวไหนใช้เข้ากับเรามากที่สุด
                  Last edited by tArIbAn; 24 Jan 2009, 17:33:25.

Comment

มันคือปัญหาระดับชาติอีกปัญหาหนึ่ง...อิอิ

Comment

พูดๆไป ก็สงสารเจ้าไวรัสมันเหมือนกัน คอมมีปัญหา ทำงานผิดปกติ ลงที่ไวรัส นี่ถ้าไวรัสมันพูดได้ มันคงบอก

อะไรๆก็ตู ว่าแต่ ฆ่าไวรัส บาปไหมหนอ อิอิอิ

Comment

ผมใช้ kav

Comment

เมื่อหลายวันก่อนก้อมีคนทั้งถาม ทั้งโหวต ทำไมไม่ค้นหาดูก่อนน๊า

Comment

Working...
                          X