Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้เน็ต TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้เน็ต TOT

คือผมไปขอติดตั้งเน็ตไฮสปิีด เมื่อวันศุกร์ที่19 มกราคม ที่ศูนย์TOT อุดร
    ตอนนี้ก็วันที่ 23 แล้ว ยังไม่ส่งสัญญาณให้เลย 2อาทิตย์เต็มๆ
    โทร 1100 ไปก็บอกว่า ต้องรอเจ้าหน้าที่อย่างเดียว
    โทรไปที่ศูนย์อุดร บางทีก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่โดยตรงที่รับสาย บอกแต่ว่าจะตามเรื่องให้
    ได้ยินเสียงเจ้าหน้าที่ถามกัน ช่วงที่ให้รอสาย

นี่ขนาดแค่ติดตั้ง ยังให้รอนานขนาดนี้
    หรือเพราะบ้านผมอยู่ไกล 60กม.จากตัวเมือง ก้ไม่น่าใช่
    เพราะช่วงวันหยุดปีใหม่ สายโทรศัทพ์บ้านโดนรถส่งน้ำแข็งเกี่ยวหลุดลงมาขาด
    โทรไป แจ้งที่1100 วันจันทร์หลังปิดปีใหม่ ช่างก็มาที่บ้านเลย
    แต่ทำไม เรื่องติดตั้งไฮสปีด ถึงได้ช้าเป็นเต่าแบบนี้นะ

เซ็ง อยู่บ้านนอกใช้ได้แค่TOT ก็ได้แต่ทำใจครับ

อยา่กถาม เพื่อนๆ ว่าใช้เวลาเท่าไหร่กันบ้าง

Comment

คงจะแล้วแต่มันพอใจกระมัง ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน
      ผมก็ไม่มีทางเลือกเหมือนกัน

Comment

ก็ tot มันhttp://forums.overclockzone.com/foru...ellie_evil.gif

Comment

ไปยื่นขอเหมือนกันบอกคู่สายไม่ว่าง ผมรอ 3 เดือนครับกว่าจะได้

Comment

3 เดือน!!!! โห สุดๆ ถ้าเกินเดือน นึง ผมว่า จะเอาโมเด็มไปคืนมันละ

Comment

Originally posted by jimihendrix View Post
              3 เดือน!!!! โห สุดๆ ถ้าเกินเดือน นึง ผมว่า จะเอาโมเด็มไปคืนมันละ
              แต่ถ้าได้ modem มาแล้วก็รอปลดสัญญาณซักสามวันครับ

Comment

เนตลาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by vorakit1 View Post
                  แต่ถ้าได้ modem มาแล้วก็รอปลดสัญญาณซักสามวันครับ
                  ผมได้โมเด็มตั้งแต่วันที่ไปยื่น ขอใช้ไฮสปีดเลยครับ
                  ไม่รู้จะให้เรามาก่อนทำไม ไม่ส่งสัญญาณมาให้ซักที รอเก้อเลย

Comment

ถ้ารอไม่ไหวก็ไปที่ศูนย์เลยครับ เป็นเหมือนกันตอนติดใหม่ ๆ ติดไป 2M มาไม่ถึง 20k ก็ไม่รู้จะติดไปทำไม ไปหาที่ศูนย์มันก็บอกจะส่งช่างมา ผ่านไปเป็นเดือนจนพ่อทนไม่ไหว ทำหนังสือร้องเรียนไป

แม่เจ้า 10 นาที มันตามมาทำให้ถึงบ้าน . . .หุหุ

Comment

ปกติเน็ต tot มันวิ่งไม่เต็มอยู่แล้วอะ

Comment

ผมก็ใช้ tot เหมือนกัน ผมอยากพูดว่า ห่วยโคดๆ เสียตังให้มันเต็มจำนวนที่มันบอก แต่ไหงมันไม่ให้ตามจำนวนที่เราเสียไป ผมเกลียด TOT ดูโลโก้มันก็รุ้แล้วว่าใช้อาการก็จะเหมือนโล้โก้มันเลยอ่ะ

Comment

ไม่อยากบอก ผมรอสัญญาณ 1 เดือนอ่ะครับ

อยากแนะนำว่าให้โทรไป 1100 ก่อนนะครับ แล้วถามว่าหมายเลขคุณใช้ชุมสายของที่ไหน

แล้วก็ขอเบอร์เขามา โทรไปที่นั่น เพราะทีนั่นจัดการกับคุณโดยตรง ถ้าเนตล่มเสียหรืออะไร

ก็เป็นที่นั่นครับ ทำการ 8.00-17.00 จันทร์-ศุกร์ ส่วนวันเสาร์ 8.00-12.00น วันอาทิตย์หยุด

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
                            ไม่อยากบอก ผมรอสัญญาณ 1 เดือนอ่ะครับ

อยากแนะนำว่าให้โทรไป 1100 ก่อนนะครับ แล้วถามว่าหมายเลขคุณใช้ชุมสายของที่ไหน

แล้วก็ขอเบอร์เขามา โทรไปที่นั่น เพราะทีนั่นจัดการกับคุณโดยตรง ถ้าเนตล่มเสียหรืออะไร

ก็เป็นที่นั่นครับ ทำการ 8.00-17.00 จันทร์-ศุกร์ ส่วนวันเสาร์ 8.00-12.00น วันอาทิตย์หยุด

ลองดูครับ
                            แม่น

Comment

Originally posted by อั้ม View Post

ลองดูครับ
                              ไว้ผมจะลอง ทำตามดูนะครับ ขอบคุณมากที่แนะนำ

Comment

Working...
                              X