Announcement

Collapse
No announcement yet.

ep31ds3l onboard ถอด5.1ได้หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ep31ds3l onboard ถอด5.1ได้หรือไม่ครับ

มันรองรับ digital ไหมครับ
    ทำไมต่อสาย coaxial แล้วเลือกไปที่ s/pdif ของ โปรแกรมdvd
    ต่อสายเข้าAVR แล้วเสียงไม่ออก แต่ทาง hdmi ออกปกติ
    ต้องไปsetอะไรตรงไหนเพิ่มอีกไหมครับ
    ขอบคุณครับ

windows อะไร

เลือก realtek เป็นตัวหลักรึป่าว

เลือก input ที่ avr ถูกรึป่าว

ที่ powerdvd เช็คได้ว่า s/p dif ออกอยู่หรือไม่ และออกไปที่อะไร

Comment

ขอบคุณครับ เจอละครับ
      ผมไปเลือกรับสัญญาณทาง aux1(digital in)เสียงเลยไม่มา
      แต่ถ้าเลือก aux2(เสียบอานาล็อกไว้)ถึงจะออก
      สรุปavrผมถ้าจะรับสัญญาณ digital กลับกลายต้องเลือก avr ให้รับสัญญาณทาง dvdเหมือนเดิม(อย่างเดียว)
      และต้องมาคอยเปลี่ยน ช่องของ digital อีกที มันไม่ยอมออโต้ให้(ต้องสลับไปมาระหว่าง pc/dvd)
      ตามหลักการมันต้องเป็นอย่างนั้นใช่ไหมครับ
      ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
      X