Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดมาแล้วแต่เกินงบช้วยดูให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดมาแล้วแต่เกินงบช้วยดูให้หน่อยคับ

cpu E6300 = 7,240
    m/b ds3 3.3 = 5,000
    vga xfx 7900gs = 6,900
    dvd-rw = 1,400
    LCD BenQ 22" = 12,000
    case = 1,100
    mouse+keyboards = 400
    ram = 2gb มีแรม 2 gb twin ตัวไหนที่ไม่เกิน 7000 บ้างคับมันจะได้ไม่เกินงบ 40,000 + - ได้ 2000 บาทคับ

ราคารวม = 34,040 ยังไม่รวมแรม

ราคานี่อ้างอิงจากเวป thanni นะคับ ส่วนแรมที่มองๆก็มี
    Geil Value Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) = 6,700อันนี้พอดีงบ แต่ที่ร้านที่ผมจะซื้อไม่รู้ว่ามีของรึป่าว

Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) = อันนี้เกินงบอะ

Comment

เวรกำลืม HDD = 3ooo

Comment

ใช้ 7900 มี PSU ดีๆยัง

Comment

ผมมีของเก่าอยู่ที่บ้านนะคับ แต่ไม่ทราบว่ากี่ W

Comment

คอมเทพดีครับ ถ้างบไม่พอแนะนำว่าให้เก็บเงินเพิ่มอีกเดือนสองเดือน หรือถ้ารีบใช้ก็ลดเสป็คลงมาบ้างครับ อาจจะใส่1gbแถวเดียวไปก่อนแล้วเดือนหน้าก็ซื้อเพิ่มประมาณนี้

Comment

สงสัยคงต้องทำแบบข้างบนบอกละคับเกินไปเยอะ

Comment

ไม่ทราบว่าต้องใช้ psu กี่ w คับถึงจะพอดี

Comment

geil แหละดีแล้วคับ

Comment

Originally posted by apichai View Post
                    ไม่ทราบว่าต้องใช้ psu กี่ w คับถึงจะพอดี

Enermax 460W ซักตัวก็เพียงพอแล้วครับ

Comment

ถ้าลดจอหน่อยก้อเลือกอย่างอื่นได้เยอะเลยคับ

Comment

Working...
                      X