Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมันร้อนอย่างนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมันร้อนอย่างนี้

E8400 clock ไป 4.0MHz ไฟใน CPU-z 1.168 แต่ทำไมมันร้อนจังอ่ะ idle 50องศาเลยอ่ะ มีวิธีแก้มั้ยครับ ลดหรือเพิ่มอะไรมั้งมั้ยครับขนาดซิ้ง V8
    ปล. บอร์ด EP45-UD3R ขอบคุณครับ

ไฟใน BIOS ปรับไปเท่าใหร่ (ยึดตาม BIOS) บางที cpu z มันเอ๋อ
    แล้วดูอุณภูมิโปรแแกรม หลายๆ ตัวยังว่าเท่ากันใหม

Comment

ของผม CPU-Z 1.264 ไบออสตั้งไว้ 1.3 Idle47 Zink 9700NT กาก กาก บอร์ด+CPU ตัวเดียวกันเลย

Comment

ไฟใน Bios 1.200 V ครับ ฟ้องด้วยภาพดีก่า

Comment

คิดว่าร้อนไปนิด สำหรับ V8
          แต่ Rev. E0 นี้เค้าเทพจริงๆ ไฟน้อยๆ ลากได้ซะไกลเลย หุหุหุ (ของเราไฟ 1.5 V. ถึงจะได้เห็นเลข 4 แนะ)

Comment

^
            ^
            ^
            ^แรงไม่กลัวกลัวร้อนอ่ะท่าน ^0^

Comment

ของผมมันกินไฟครับ มาดูความร้อนของผมที่ 4.8GHz มั่ง ดูไอเดิ้ล-ฟูลโหลด หลังจาก pi32m 2หัว กับเทส 3D Mark 01-06 จบ
              ซิ้งค์ลมนะครับ

Comment

ใส่ซิ้งค์แน่นดีป่าวท่าน ร้อนยิ่งกว่าผมเล่นที่4.8อีก โหดจริงๆ

Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 23 Jan 2009, 20:49:22.

Comment

ผมว่าแน่นนะครับผมเคยถอดออกมาครั้งก่อนอุณหภูมิเท่านี้หละแล้วลองทาซิลิโคนใหม่ดูปรากฎว่ามันก็ยังร้อนเหมือนเดิม เด๋วจาลองถอดเเล้วเอาซิ้งเดิมใส่ดูว่ามานจาเป็นยังไง *0*

Comment

ลองถอดมาเเละ ซิ้งเดิมร้อนตับแตก จากที่ถอด V8 มาดูสงสัยผมไม่ได้ลอกสติกเกอร์ ที่ติดกับเหล็กประกบด้านหลังออกละมั้ง พอถอดออกอุณหภูมิลดไปพอสมควร

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                      ของผมมันกินไฟครับ มาดูความร้อนของผมที่ 4.8GHz มั่ง ดูไอเดิ้ล-ฟูลโหลด หลังจาก pi32m 2หัว กับเทส 3D Mark 01-06 จบ
                      ซิ้งค์ลมนะครับ
                      ขอดูรูปซิงค์กับพัดลมหน่อยครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                        ขอดูรูปซิงค์กับพัดลมหน่อยครับ
                        ลมจริงๆไม่เชื่อหรอ Ultra120ex + พัดลม 150CFM

ฝากคุณมีนไปซื้อของใหม่ที่เจไดมาสดๆร้อนๆ ตามกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...57123&page=209

เป็นไงอึ้งล่ะสิ เย็นจนชุดน้ำยังอาย

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                          ลมจริงๆไม่เชื่อหรอ Ultra120ex + พัดลม 150CFM

ฝากคุณมีนไปซื้อของใหม่ที่เจไดมาสดๆร้อนๆ ตามกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...57123&page=209

เป็นไงอึ้งล่ะสิ เย็นจนชุดน้ำยังอาย
                          ไม่ใช่ไม่เชื่อครับเห็นว่าเย็นดี แค่อยากดูรูปครับ จะได้เล่นบ้างครับ
                          Last edited by pimmachote; 24 Jan 2009, 14:42:52.

Comment

Working...
                          X