มีคำถามเกี่ยวกับเจ้า TCPIP.sys ครับ คือว่าผมไปเจอบทความหนึ่งที่บอกว่า มีแพชที่แก้ไขลิมิตคอนเน็คชั่นที่ตัวนี้ จะทำให้ใช้โปรแกรม BitComet เร็วขึ้นกว่าเดิม 4-5 เท่า ชื่อว่า EvID4226Patch223d-en เขาแนะนำบอกว่าให้ปรับจากของเดิมคือ 10 เป็น 50 เมื่อกลับไปใช้งาน BitComet ความเร็วก็ยังเท่าเดิม และเมื่อเข้าเวปเพื่อจะดูทีวีออนไลน์ โปรแกรมที่ใช้ดูก็ฟ้องว่า มีปัญหากับเจ้าตัว TCPIP.sys ที่ว่านี้ จึงอยากจะกลับไปใช้ตัวเดิมๆ ที่ยังไม่ได้ปรับแต่ง ไม่ทราบว่าทำได้หรือไม่ครับ รบกวนผู้ที่เคยใช้งาน แนะนำด้วยครับ