Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้ X2 6000+ แนะนำ MB เจ๋งๆทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tor_za View Post
    พันทิพย์ประตูน้ำมีขาย

ร้านทางประหยัด 56XX มั้ง
    ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะเดินไปส่องๆดูซะหน่อย ถ้าเจอถูกใจก็ส่อยมาเลย อยากทำคอมใหม่มาเล่นเกมใจจะขาด ^^
    แต่ว่ามีแนวโน้มว่าราคาจะลงมาอีกมั้ยครับนิ ไม่อยากซื้อปุ้บราคาลงปับ ไม่งั่นเสียดายสุดๆ
    แล้ว ร้านทางประหยัดมันอยู่ชั้นไหนอ่ะครับ ผมเดินมันหมดทุกชั้นเลยไม่ค่อยรู้ว่าโซนไหนเรียกอะไร ชื่อร้านก็ไม่ค่อยได้ดู - -
    *แก้ไข ร้าน saveway นิเอง ผมมือใหม่เลยไม่ค่อยgetมุข - -
    Last edited by ryuryu23; 24 Jan 2009, 06:27:40.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ท่านบิ๊กบอกว่า Gigabyte 790GX ตัวใหม่ดีมากๆครับ ไม่ถึง 5000 ครับ
      ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะไปหาดูว่าตัวจริงและราคาถูกใจมั้ย
      Last edited by ryuryu23; 24 Jan 2009, 06:28:13.

Comment

ของแบบนี้อย่าไปคิดมากเลย

คิดว่าชื้อมาแล้วใช้คุ้มหรือว่าสนองตันหาตัวเองได้ก็พอแล้วครับ

ปีที่แล้วผมขาดทุนกับของไปมากครับ บอร์ดประมาณ เกือบสิบตัว ซีพียูสิบกว่าตัว

ขาดทุนย่อยยับ แต่ผมคิดว่าเล่นก่อนก็แค่ได้เปรียบ รู้ก่อน ใครมาถามก็พอตอบได้

บอร์ดราคาตกไม่ค่อยหนักเท่า CPU ไม่ต้องคิดมากครับ

จะเล่น Phenom Series 9 ก็แล้วแต่ครับ ถ้าใช้งานคุ้ม หรือเอาแรงสะใจก็แล้วแต่ครับ
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by ryuryu23 View Post
          ที่ผมดูไว้มีหลายตัว ตัดสินใจไม่ถูก ลองแนะนำที
          Asus - M3A78-T * ใครรู้ราคาบอกที
          GA - MA790GP-DS4H *ใครรู้ราคาบอกที
          ASRock - AOD 790GX/128 * ใครรู้ราคาบอกที
          ECS - A790GXM-A * 4400บ
          DFI - 790GX *5700บ
          MSI - DKA790GX Platinum * ใครรู้ราคาบอกที
          เืพื่อไว้OCได้พอสมควร
          Asus - M3A78-T * ใครรู้ราคาบอกที=5250
          GA - MA790GP-DS4H *ใครรู้ราคาบอกที=4990

Comment

Originally posted by tor_za View Post
            แต่ละรุ่นมัน CrossFireX ไม่ได้เลยนะนั้น ได้แค่ CorssFireนะครับ

CrossFire ใช้การ์ด 2 ตัว

CrossFire X ใช้การ์ด 3-4 ตัว
            แล้วบอร์ดที่เป้น Crossfie CrosfireX อะไรพวกนี้ ใส่พวกการ์ดค่ายเขียวแล้วจะมีปัญหาไหมครับ

Comment

ของแบบนี้อย่าไปคิดมากเลย

คิดว่าชื้อมาแล้วใช้คุ้มหรือว่าสนองตันหาตัวเองได้ก็พอแล้วครับ

ปีที่แล้วผมขาดทุนกับของไปมากครับ บอร์ดประมาณ เกือบสิบตัว ซีพียูสิบกว่าตัว

ขาดทุนย่อยยับ แต่ผมคิดว่าเล่นก่อนก็แค่ได้เปรียบ รู้ก่อน ใครมาถามก็พอตอบได้

บอร์ดราคาตกไม่ค่อยหนักเท่า CPU ไม่ต้องคิดมากครับ

จะเล่น Phenom Series 9 ก็แล้วแต่ครับ ถ้าใช้งานคุ้ม หรือเอาแรงสะใจก็แล้วแต่ครับ
              คิดว่าใช้งานคงไม่ค่อยคุ้มแน่ๆ เพราะเล่นแต่เกมออนไลน์ แต่ซื้อทีก็อยากใช้งานยาวๆ
              เพราะกลัวซื้อมาแล้วจะเล่นเกมใหม่ๆได้ไม่เต็มเอฟเฟก รอเกม AION อยู่ด้วยรู้สึกว่าจะกินสเปคเครื่องน่าดูเลย กลัว X2 6000+จะเอาไม่อยู่
              ขอบคุณมากๆครับ แล้วผมจะค่อยๆไปคิดดู ^^ งบจำกัด แต่ความต้องการมากมาย อิอิ

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                Asus - M3A78-T * ใครรู้ราคาบอกที=5250
                GA - MA790GP-DS4H *ใครรู้ราคาบอกที=4990
                ขอบคุณมากครับที่มาบอก
                อยากรู้ราคาทุกบอด์รที่สนใจ จะได้ตัดสินใจได้ง่าย่ขึ้น

Comment

Originally posted by gerrard View Post
                  แล้วบอร์ดที่เป้น Crossfie CrosfireX อะไรพวกนี้ ใส่พวกการ์ดค่ายเขียวแล้วจะมีปัญหาไหมครับ
                  ไม่มีอ่ะครับ

เคยลองใส่ 7900GTX ,8800GTX GTX Ultra ,9800GX2 ,9800GTX/+ , 295 285 280 260
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

ผมรู้สึกว่าค่ายเขียวมันจะทำไม่ได้นะครับ มันทำได้แต่sli มันก็เหมือนๆกับcross fireน่ะครับ

* ผิดพลาดประการใด ขออภัยนะครับ

Comment

แล้วถ้าเป็นของค่ายคู่แข่ง เช่น E5200หรือE7400 มันจะมองให้บัสแรมเต็มที่รึป่าว เช่นลง1066แล้วจะเห็นเป็น1066เลย
                      หรือว่าเห็นแค่800เหมือน Athlon แล้วต้องไปลากเอาเอง
                      ขอถามต่ออีกนิด CL นี้ควรจะมากหรือน้อยอ่ะครับ ผมดูไม่ค่อยเป็น เช่น 4-4-4-12 และ 5-5-5-15 อ่านว่าอันไหนดีกว่ายังไง
                      อีกนิด ถ้าเป็น X2 6000+ ใช้ DOหรือCZดี จุดเด่นจุดด้อยต่างกันมากมั้ย
                      Last edited by ryuryu23; 24 Jan 2009, 07:00:19.

Comment

ตอนนี้เล็งๆไว้ได้แล้วครับ มี DFI-790GXกับGA-MA790GP-DS4HและASUS-M3A78-T
                        ถ้า3ตัวนี้ลง X4 9650 จะเข้ากันได้ดีรึป่าว ลากกันขึ้นดีมั้ย

Comment

Originally posted by ryuryu23 View Post
                          แล้วถ้าเป็นของค่ายคู่แข่ง เช่น E5200หรือE7400 มันจะมองให้บัสแรมเต็มที่รึป่าว เช่นลง1066แล้วจะเห็นเป็น1066เลย
                          หรือว่าเห็นแค่800เหมือน Athlon แล้วต้องไปลากเอาเอง
                          ขอถามต่ออีกนิด CL นี้ควรจะมากหรือน้อยอ่ะครับ ผมดูไม่ค่อยเป็น เช่น 4-4-4-12 และ 5-5-5-15 อ่านว่าอันไหนดีกว่ายังไง
                          อีกนิด ถ้าเป็น X2 6000+ ใช้ DOหรือCZดี จุดเด่นจุดด้อยต่างกันมากมั้ย
                          อยู่ที่บอร์ดว่ารองรับบัส 1066 เปล่า ถ้าบอร์ดรองรับก็เห็น ใส่ 6000+ ก็เห็นบัส 1066 แต่วิ่งไม่เต็ม 1066 ถ้าฟีน่อมก็เห็นเต็ม วิ่งเต็ม
                          4-4-4-12 ดีกว่า แรมกระฉับกว่า เลยทำให้เวลาเปิดโปรแกรมตอบสนองได้ไวกว่า
                          DO/CZ ดีทั้งคู่ DO เย็นกว่า.
                          Last edited by OWNER; 24 Jan 2009, 09:52:59.

Comment

ผมหาที่ซื้อ Kingston HyperX T1 DDR2 1066 4GB(2x2GB)ได้แล้ว
                            ราคาเท่าไหร่หรอครับ ผมหาอยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                              ผมรู้สึกว่าค่ายเขียวมันจะทำไม่ได้นะครับ มันทำได้แต่sli มันก็เหมือนๆกับcross fireน่ะครับ

* ผิดพลาดประการใด ขออภัยนะครับ
                              ครับใช่

แต่ที่ผมตอบไปเค้าถามว่ามีปัญหากับการ์ดค่ายเขียว สมัยก่อนเคยมี Driver Mod ให้ใช้ SLI กับบอร์ดชิพอะไรก็ได้ครับ แต่คนทำโดนอุ้มไปไหนแล้วก็ไม่รู้ครับ
                              sigpic

Comment

Originally posted by i_sarut View Post
                                ราคาเท่าไหร่หรอครับ ผมหาอยู่เหมือนกัน
                                ราคาอยู่ 2900 คับ ผมเจอที่พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน

Comment

Working...
                                X