Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI WindBoard วันเบาๆ มีแค่เรากะ Atom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI WindBoard วันเบาๆ มีแค่เรากะ Atom

กลับมาแล้วครับเพื่อนๆ วันนี้ผมเอาบอร์ดจิ๋วๆ อย่าง MiNi-ITX มาเล่นกัน โดยเจ้าตัวนี้ชื่อว่า MSI WindBoard ครับ

ด้านหน้ากล่องเรียบง่ายครับ มีตัวบอร์ดโผล่มาริมๆกล่อง

หลังกล่องบอกสเปคแบะคุณสมบัติคร่าวๆ ของเจ้า Wind Board เอาไว้

ซูมเข้ามาหน่อยดีกว่า มุมทางด้านซ้ายมือบอกในเรื่องของพลังงานที่ใช้อันสุด แสนประหยัดของบอร์ดตัวนี้ครับ ซึ่งเจ้า Win Board ตัวนี้กินไปเพียง 35 วัตต์เมื่อเปรียบกับพีซีทั่วไปที่ใช้งานกินไฟกว่า 200 วัตต์ครับ ถือว่าประหยัดไฟได้เป็นอย่างมากเลย และที่สำคัญคือเงียบกริบครับ

ตัวบอร์ดละครับ เรียบง่ายมาก PCB สีแดงสด มีซิงค์ตัวใหญ่ที่คลุมทั้ง CPU+Northbridge พร้อมกันเลย

ของแถมมาในกล่องครับ

ตัวบอร์ดสามารถใส่แรมได้ 2 แถวรวม 2 GB และมี SATA 2 ช่อง และ 1 IDE กับไฟ PSU 20-Pin และ 1 PCI

ถึงจะเป็น Atom ก็ยังต้องการไฟ 12V อยู่ครับ

ช่องต่อสายต่างๆตามแบบของบอร์ด Micro ATX แต่บอร์ดนี้เล็กกว่า อิอิ

มาจับนั่งแท่นนอนให้ทดสอบกันหน่อย

Atom 230 + MSI Win Board
    Kingston 2*1024/800
    Western Digital WD Raptor 36GB 10Krpm
    Deluxe 450W
    VGA - On Board

ถือว่าเป็นบอร์ดเล็กที่ครบครันในการทำงานหรือจะเอาไว้ทำ system เล็กๆอย่างโหลดบิท หรือใช้ท่องเน็ตพิมพ์งานได้ และที่สำคัญ ปรัหยัดไฟเป็นอย่างมากเลยล่ะครับ สามารถนำไปดัดเแปลงติดใช้บนรถได้เลย

สำหรับการทดสอบในครั้งนี้ ขอขอบคุณ MSI+ ครับ

Comment

โหลดบิต พิมพ์งาน แจ้มสุดๆเลย

ราคาเท่าไหร่อะครับ

Comment

เอามาทำเครื่องโหลดบิท แจ่มสุดๆเลยครับ

Comment

อยากได้อะ เท่าไร ซื้อที่ไหน

Comment

น่าเอามาลองเล่น ใครขายหว่า arc หรือ 4systems

Comment

Working...
            X