Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 920 stable overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 920 stable overclock

ถ้าเลือกรุ่นนี้ overclock on air ไ ด้ประมาณเท่าไรคับ

ใช้ board/RAM อะไรคับ แบบเสถียรๆอ่ะ

พอดีที่บ้านอนุมัติงบมา กำลังรวบรวมข้อมูลประกอบการตัดสินใจอยู่คับ
    Last edited by shinrei; 24 Jan 2009, 15:18:12.

แป่ว ไม่มีคนตอบเรยอ่ะ สงสัยต้องสมัครใหม่ เอารูปavatarเป็นรูปผู้หญิงมาล่อ อิๆๆ

Comment

..

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=360657
        ปั๊มตังอยู่เหมือนกันรออีกนีสสสสสส

Comment

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=470890
          ^
          ^
          โอ๊ะโอ ที่บ้านเ้่ค้าทำอาชีำำำำพอะไรอ่ะคับ

Comment

3.8 3.9 น่าจะได้ครับซิ้งเดิมนะ แต่คงร้อนพอสมควร ถ้าซิ้งค์ดีๆ น่าจะ 4 หน่อยๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              3.8 3.9 น่าจะได้ครับซิ้งเดิมนะ แต่คงร้อนพอสมควร ถ้าซิ้งค์ดีๆ น่าจะ 4 หน่อยๆ
              +1 ครับ 3.6 ก็ Fullload ร้อนแตะๆ 80 กว่าจะ 90 แล้วครับ เปลี่ยน V8 ไปที่ 4 ก็ยังจะ 80 อยู่ดี อยากลากมันต้องน้ำเท่านั้นครับ...หุหุหุ

Ram ไม่แน่ใจนะครับ แต่บอร์ดเชียร์ RampageII ครับ

Comment

4g+ ครับผม
                ส่วนตัวใช้รุ่นนี้อยู่ board gigabyte x58 extream ครับ
                เตือนไว้อย่างครับ
                สำหรับคนที่ยังไม่รู้
                ต้องระวังไฟแรม อย่าให้เกิน 1.65 นะครับ CPU จะเสีย เพราะมันเชื่อมไฟกันอยู่
                vcore ก็ไม่ควรเกิน 1.3-1.4 นะครับ (หาซิงดีๆ ก็พอได้) เสื่อมไว web นอกบอกมาครับ
                วิธีการ clock เริ่มจาก ทด X แรมให้ต่ำสุดก่อนนะครับ แล้วปรับ Uncore เป็น 13x QPI ทดเป็น 36 ก่อนแล้ว ค่อยปรับ clock ทีละ 10 แล้วถ้าเข้า window ไม่ได้ค่อยมาปรับ Vcore อย่าลืมปรับไฟ QPI/vtt นะครับ จำเป็นมาก แต่อย่าปรับสูงเกินนะครับ

Comment

เออ !!! Vram ปกติอยู่ที่ 1.5 ลองลากดู
                  ถ้าไม่ เสีฐียรจิงๆ คอ่ยปรับ เพราะอันตรายมาก ระวัง Ram ไม่ แตป แต่ CPU พังแน่ๆๆ นะครับ

Comment

เออ ต้องมีซิง ที่ระบายความร้อนดีด้วยนะ จะไป4+ อะครับ เดียวจะหาว่าไม่เตือน
                    6^ ^

Comment

ขอบคุนมากคับ คุนต้นหอม

ผมคง on air อยู่ครับเพราะไม่เคยมีประสบการณ์กับน้ำมาก่อนเลย
                      Last edited by shinrei; 1 Feb 2009, 02:23:56.

Comment

มันก็แรงอยู่ละนะ จะ oc ทำไมอ่ะ

สงสัยเสพย์ติดตัวเลข ง่า

Comment

i7 920
                          แรม ดูเรื่องบัส สัก1600 8-8-8-28 ประมานนั้น
                          บอดแล้วแต่ชอบจ้า oc ได้เหมือนกัน (on air)
                          ซิ้ง U120ex
                          4.0-4.5Ghz สบายๆ

น้ำ ต้องลงพวก i7 940,965
                          on air ชิวๆ 920 คุมค่าสุด

Comment

Working...
                          X