Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลืมรหัส เข้า เร้าเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลืมรหัส เข้า เร้าเตอร์

จะเข้าไป เซ็ตเน็ต ADSL ในเร้าเตอร์ แลว้ ช่างคนก้อน มาเปลี่ยน รหัสเข้าเร้าเตอร์ ตอนนี้เขาไม่อยู่บนโลกนี้ละ เรา สามารถ รีเซ็ต หรือแก้ไข รหัสเข้าเร้าเตอร์ได้ รึป่าวครับ เช่น 192.168.1.1 เริ่มต้นมัน admin รหัส admin เนี่ย ใคร แนะนำได้มั่ง ครับ

clear router ก็ได้ครับ ดูด้านหลังส่วนมากจะมี switch ให้ clear ส่วน pass ก็อาจจะเป็น admin หรือ 1234

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
      clear router ก็ได้ครับ ดูด้านหลังส่วนมากจะมี switch ให้ clear ส่วน pass ก็อาจจะเป็น admin หรือ 1234
      มีทุก ยี่ห้อ เลยหรอ

Comment

ใช้ยี้ห้ออะไรอยู่ครับ

Comment

ส่วนใหญ่ของเราเตอร์
          เมื่อเรา รีเช็ต เราเตอร์ ID กะ Pass
          มันจะเป็น ID => admin Password => admin
          เท่าที่ผมเจอมานะ

Comment

เร้าเต้อซื้อเองหรือมากับองค์การ
            ..ถ้ามากะองค์การโทรศัพท์ผมไม่แน่ใจนะว่าเค้ารับผิดชอบมั้ย...

Comment

ต้องดูนะครับ ว่าใช้เนตของอะไรมั้งนะครับ เพราะว่าเราใช้ TTT Router ของ billion ID admin - Password TTT อ่ะครับ

Comment

ผมใช้ Router ของ Tot
                user:admin
                pass:tot ครับ

Comment

รีเซทเลยค่ะ
                  มันจะมีรูเล็กๆอยู่เขียนว่า RESET เปิดเร้าเตอร์ละเอาปากกา จิ้มค้างไว้ ซะประมาณ 10 วิค่ะ
                  ไฟที่เร้าเตอร์มันจะดับไปแว๊ปนึงแล้วขึ้นมาใหม่ก็โอเคละ
                  ทีนี้ก็จะเหมือนตอนซื้อมาใหม่ เข้าไป set password ได้เลยค่ะ

Comment

จิ้มResetครับ

Comment

reset ด้วยคน แล้วก็ลองมั่ว ๆ พาสดูครับ มีไม่มากหรอก

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X