Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI CCC ปรับ Avivo Video ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI CCC ปรับ Avivo Video ไม่ได้ครับ

เมื่อก่อนมันไม่เป็นครับ ที่จริงมันจะต้องมีรูปผู้หญิงกับผลไม้นิครับ
    แล้วก็อีกอันจะต้องเป็รูปธง ATI โบกไปมาอะครับ แต่คราวนี้มันปรับไม่ได้แ้ล้ว รูป Preview ก็มืด
    ดำๆ อะครับ ผมลงไดร์เวอร์แบบ Mobility ครับ ที่มันต้องโหลดมาจากเว็ป ATI แล้ว Mo ให้มันลงกับโนตบุคได้อะครับ
    แรกๆใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่าๆ มันก็ไม่เป็นครับ แต่ผมก้เปลี่ยนมันมาเรื่อยๆ ตั้งแต่ 8.6 ละมั้ง มันก็เริ่มเป็นแบบนี้ครับ แล้วล่าสุดก็ยังเป็นอยู่ครับ (8.12) แต่พอผมกลับไปใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่า ก็ไม่หายอะครับ ยังเป็นอยู่เลย ไม่รู้ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    อีกอย่่างนึงคือ มันลง Power DVD แล้วดูหนังไม่ได้ครับ มันขึ้นแต่เสีนงอะครับ ไม่มีภาพขึ้นด้วยอะ แต่พอกลับไปใช้ Vista OEM ดูได้เฉยเลยครับ

ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Originally posted by chumam View Post
    เมื่อก่อนมันไม่เป็นครับ ที่จริงมันจะต้องมีรูปผู้หญิงกับผลไม้นิครับ
    แล้วก็อีกอันจะต้องเป็รูปธง ATI โบกไปมาอะครับ แต่คราวนี้มันปรับไม่ได้แ้ล้ว รูป Preview ก็มืด
    ดำๆ อะครับ ผมลงไดร์เวอร์แบบ Mobility ครับ ที่มันต้องโหลดมาจากเว็ป ATI แล้ว Mo ให้มันลงกับโนตบุคได้อะครับ
    แรกๆใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่าๆ มันก็ไม่เป็นครับ แต่ผมก้เปลี่ยนมันมาเรื่อยๆ ตั้งแต่ 8.6 ละมั้ง มันก็เริ่มเป็นแบบนี้ครับ แล้วล่าสุดก็ยังเป็นอยู่ครับ (8.12) แต่พอผมกลับไปใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่า ก็ไม่หายอะครับ ยังเป็นอยู่เลย ไม่รู้ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    อีกอย่่างนึงคือ มันลง Power DVD แล้วดูหนังไม่ได้ครับ มันขึ้นแต่เสีนงอะครับ ไม่มีภาพขึ้นด้วยอะ แต่พอกลับไปใช้ Vista OEM ดูได้เฉยเลยครับ
    อาการนี้ผมเคยเป็นอ่ะ ลงไดร์เวอร์ใหม่เถอะครับ หายๆ จิงๆนะ
    ของผม x1600 อ่ะ

Comment

ผมลงใหม่หลายรอบแล้วอ่าครับ มันไม่หายอะ ยังเป็นอยู่เหมอืนเดิมทุกประการอ่าครับ
      ไม่ทราบว่าไดร์เวอร์เวอร์ชั่นไหนดีครับ

Comment

ทำไงดีครับ

Comment

เคยเป็น ..........

ลง win ใหม่ ........ หายครับ XD

ปล. ตอนนี้ของผมก็หายเช่นกัน ....
          ลองแก้โดยไป run file AtiCimUn.exe เพื่อลบไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับ ATI ออกทั้งหมดก่อนครับ แล้วลง driver ใหม่ (ตอนแรก mod 8.12 ใช้อยู่เหมือนกัน .... แต่ผมลองไปลง DNA ATI 8.9 ดูเล่นๆ อะครับ) ปรากฏว่า ภาพขึนแล้วครับ :d ลองดูนะครับ

ส่วนไอ้ดู Video ไม่ได้นี่ ... ลง codecs ใหม่ดูก่อนครับ ^^!
          Last edited by eol; 26 Jan 2009, 07:13:06.

Comment

DNA นี่คืออะไรหรอครับ

Comment

driver แบบ mod แล้วนะครับ หาได้ที่ guru3d.com

Comment

Working...
              X