overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 8 of 8

Thread: อยากรู้เรื่อง VGA ที่เป็น express slot อะคับ... อยากรู้รายละเอียด

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

Default อยากรู้เรื่อง VGA ที่เป็น express slot อะคับ... อยากรู้รายละเอียด

คือ ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ อยากได้ตัวเบาๆ แล้วมาเพิ่มการ์ดจอเอาทีหลัง

แต่มันติดที่ว่า
    รายระเอียดอะไรก็ยังไม่เห็นจามี .... มันจะมีการ์ดจอรุ่นไหนมั่ง 7600 X1600 อ่ะ จะมีไม๊
    ราคาก็ไม่รู้ ..... จะได้เอาไปเปรียบเทียบกะพวก vga ที่มาพร้อมกะเครื่องได้
    น้ำหนักก็ไม่รู้ ..... (เดี๋ยวซื้อเครื่อง 1.8Kg มา แต่กาืืร์ดหนัก 4-5 ขีดงี้ .... สู้ซื้อ 2.3-2.4 kg มาเลยไม่ดีกว่ารึ!)
    จะเข้ามาขายเมื่อไรก็ไม่รู้ (อันนี้แหละ ประเด็นหลักเลย) คุยกะคนขาย n/b บางคนก็ว่า เดือนหน้า บางคนก็ว่า อีกครึ่งปี บางคนก็ไม่รู้

ใครรู้มั่งอะคับ ^^!! ช่วยแนะนำที ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เท่าที่อ่านดูคงหมายถึง Asus XG Stationใช่ไหมครับ กำหนดการของAsusบอกว่า ต้นไตรมาสที่3 ก็็หมายความว่า อีก2-5เดือนคงจะได้เห็นตัวเป็นๆกันครับ แต่จะเข้ามาในไทยเมื่อไหร่นั้น อีกเรื่องนึง
    การ์ดที่ติดมาให้จะเป็น7900GSครับ
    ราคา เท่าที่อ่านมาจากเวปนอก ...600USDครับ ราคาโหดใช่ย่อยเลยหล่ะ
    อ้างอิงจาก
    http://www.pcworld.com/article/id,128401/article.html

ถ้าเปลี่ยนแบบไส้ในเลยก็
    http://www.nvidia.com/page/mxm.html
    http://www.mxm-upgrade.com/
    โดยปกติแล้วเปลี่ยนได้นะครับ แต่จะบอกว่ายากมาก เพราะมันต้องให้ขนาดพอดีกับBody แล้วก็ต้องให้รูน๊อตอยู่ตรงกันด้วย แถมราคาแพงอีกต่างหาก

โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าถ้าพอจะซื้อแบบที่มันติดตัวมาให้เลยเป็นการ์ดจอแรงๆไหว ก็ซื้อเถอะครับ เท่าที่ดูนี่ตัวXG Stationคงหนักไม่น้อยเลย แถมยังไม่แน่ว่าจะส่งภาพกลับมาที่จอNotebookได้ไหม หรือต้องต่อกับจอนอกอย่างเดียว

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

มันมีตัวอื่นนอกจาก Asus ตัวนี้ป่าวอะคับ

OverclockZone Member TcFT's Avatar

เท่าที่เห็นมานเปิดตัวเจ้าแรกที่งาน CES เลยงับ
    ตอนแรกมีความคิดเดียวกานเลยคับแต่เห็นรูปร่างแล้ว น่าจาเกะกะพอควรเวลาหิ้วไปไหนถึง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ยังไม่เห็นมียี่ห้ออื่นนะครับ คงเพราะAsusเป็นคนคิดครับ แต่คิดว่าหลังออกขายคงมีจองอื่นให้เลือกล่ะครับ

OverclockZone Member

แต่ก็เปลี่ยนCPUไม่ได้อยู่ดีง่ะ แบบนี้ก็แค่เล่นเกมส์เก่าๆแจ่มขึ้น ส่วนเกมส์ใหม่ๆหมดสิทธิ

OverclockZone Member Golf160's Avatar

เน่าเน่าเน่าเน่าเน่า

CPUนี่ จริงๆแล้วเปลี่ยนได้นะครับ แต่มันจะหมดประกันเอา เพราะพี่แกเล่นติดVoid ตรงน๊อตถอดCPUพอดี

T5600 1.83Ghz Cache L2 2Mb 256Euros
    T7200 2Ghz Cache Ls 4Mb 291Euros

เรื่องVGA ถ้ามันออกมาแล้ว 600USDจริงๆ ก็ตกอยู่22800 (ที่38บาทต่อ1USD) ผมว่าแพงขนาดนี้คงไม่ไหวอ่ะครับ แพงเกินไป

Bookmarks

Bookmarks