Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามสอบ power supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามสอบ power supply

คือว่า power supply มีปุ่มเปิดปิด อยากทราบว่า จำเป็นไหมที่ตอนปิดเครื่องต้องปิด power supply ทุกครั้ง

ปล.power supply 500 วัตต์

ผมไม่ปิด ก็ไม่เป็นไรครับ

Comment

แก้ไข

ไม่ค่อยใส่ใจอะนะ ไม่เป็นไรมั้ง ใช้ได้ดีทุกวัน
      Last edited by genesisko; 24 Jan 2009, 17:37:17.

Comment

ถ้าถอดปลั๊กทุกครั้งที่ปิดเครื่องก็ไม่จำเป็นที่จะต้องปิดสวิตส์ตัวนี้ครับ....ผมเคยเป็นนะครับปิดสวิตส์แล้วตอนจะใช้งานลืมไปว่าปิดสวิตส์อยู่นึกว่า PSU เสีย...เกือบยกไปร้านแล้ว...แต่ปิดด้วยก็ดีนะครับจะได้ช่วยป้องกันไฟกระชากตอนเสียบปลั๊ก...

Comment

ของผม ปิดบ้างเป็นครั้งคราวครับ

ปกติจะไม่ปิดนะ เพราะว่า ปิดเครื่องไม่เคยเกิน 6 ชม. สะที

ส่วนใหญ่ที่ปิด ก็เพราะต้องไปต่างจังหวัด หรือไปไหนที่เกิน วัน

Comment

ถ้าเสียบปลั๊กทิ้งไว้ตลอดควรจะปิดค่ะ
            ถ้าไม่เสียบปลั๊กค้างไว้ ไม่เป็นไร

Comment

อ๋อ ผมถอดปลั๊กตลอด อิอิ

Comment

ถอดปลั๊กเอา อิอิ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                  ถ้าเสียบปลั๊กทิ้งไว้ตลอดควรจะปิดค่ะ
                  ถ้าไม่เสียบปลั๊กค้างไว้ ไม่เป็นไร
                  ถูกต้องที่สุด....ขอบคุณมากครับ...

Comment

psu บางรุ่นไม่มีสวิตช์ เปิด-ปิด
                    ขนาดบางรุ่นแพงๆยังไม่มีเหมือนกัน

Comment

ไม่ต้องปิด ให้มันแต๊ป แล้วซื้อเครื่องใหม่ อิอิ ล้อแเล่นครับ
                      Last edited by immortalpao; 25 Jan 2009, 07:29:19.

Comment

Working...
                      X