Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามด้วยความสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามด้วยความสงสัย

E4600 กับ บอร์ด P5K SE มัน OC ได้หรือเปล่าครับ กำลังหัด OC เลยครับแต่ ปรับตัวคูณ มันได้สูงสุดแค่ 12 อะครับ ปรับขึ้นอีกก็ไม่ได้ เหมือนมันล็อคเอาไว้ ตอนแรก มันตั้ง Auto เอาไว้ พอปรับผมก็เริ่ม จาก 6 มันจะได้ 1.2 ผมก็ไล่ปรับไปเรื่อยๆ จนถึง 12 มันได้ 2.4 เลยงงๆ พอจะปรับขึ้น 13 ปรับไม่ได้ ใครที่ใช้ P5K SE แนะนำทีครับ

ได้
    ปรับขึ้นไม่ได้ แต่ปรับลดได้
    ให้ปรับ Bus Speed นะ จาก 200 เป็น 350 ดู (12 x 350 = 4.2 GHz ) หุหุหุ
    วงเล็บ ดอกจันทร์ ๆๆ แต๊บมาผมไม่เกี่ยวนะ ดอกจันทร์ ๆๆ วงเล็บ ปิด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ได้
      ปรับขึ้นไม่ได้ แต่ปรับลดได้
      ให้ปรับ Bus Speed นะ จาก 200 เป็น 350 ดู (12 x 350 = 4.2 GHz ) หุหุหุ
      วงเล็บ ดอกจันทร์ ๆๆ แต๊บมาผมไม่เกี่ยวนะ ดอกจันทร์ ๆๆ วงเล็บ ปิด
      แหะๆ ปรับตัว Bus Speed มันไม่กระดิกเลย 200 ยังไง 200 อย่างงั้น แหะๆ เดี๋ยวผมลองดูครับ เด๊ยวมาบอกผล ครับ

Comment

ผลงานของคนหัด OC ไม่กล้าไป 3.00 ได้แค่ 2.8 ก็พอละมั้งครับ
        Last edited by Parakiss; 24 Jan 2009, 21:45:25.

Comment

แหะๆ อดใจไม่ไหวขออีกนิด

Comment

แล้วการปรับแรมให้ ทด 1.1 ปรับตรงไหนหรอครับ ผมงง นี้แหละไม่กล้าปรับ มั่ว ><

ส่วน CPU ผม แค่นี้ไปก่อน อิอิ เดี๋ยวไปหาซิ้งมาใส่ ค่อยลองต่อครับ

ติดตาม Overclock มานาน เพิ่งหัด Clock ก็ครั้งนี้แหละ ><

แล้วผมสงสัยว่า E8400 ระหว่าง E0 C0 ต่างกันตรงไหนครับ

อีกอย่างครับ P5K SE ต่อ RAID ได้กี่ ลูก ขอบคุณครับ
            Last edited by Parakiss; 25 Jan 2009, 00:21:30.

Comment

Working...
            X