Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งลงแมค แต่ต่อเนตไม่ได้ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งลงแมค แต่ต่อเนตไม่ได้ช่วยหน่อยครับ

ผมเพิ่งลง mac บนPC ลงเสร็จครบทุกอย่างแต่ตอนนี้ยังต่อเนตไม่ได้
    ผมไม่รู้ว่าต้องไปเซตค่าตรงไหนอะครับ
    เพราะปกติผมใช้window แล้วเนตผมใช้แบบเสียบสายlan เข้าmainboard
    ถ้าตอนเป็นwindow พอลงwindowเสร็จ ลงdriver lan ก็ใช้ได้เลย
    แต่พอเป็นmacผมไม่รู้ว่าต้องทำไงนะครับ

ขอถามอีกหน่อยครับ ที Disk Utility มันมี calculate Image Check sum (CRC-32)กับcalculate Image Check sum(MD-5)ต่างกันยังไงครับ

แล้วก็อีกคำถามครับ พอผมไปเปิดAbout this Mac ตรง Processor
    มันขึ้นProcessor : 3GHz Unknow ทำไมมันเป็นUnknow อะครับ

(ปล. ผมเพิ่งเล่นMacเป็นครั้งแรกเลยไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย)

specเครื่องผม
    CPU INTEL E8400
    BOARD ASUS P5K
    RAM 2GB
    HDD SATA2 320GB
    Graphic Card Geforce 8600GT
    Last edited by papermoon; 24 Jan 2009, 23:43:30.

ท่าน ลง Driver การ์ดแลนหรือยังครับ ท่านใช้เป็นออนบอร์ด หรือ ไวเลส ครับแล้วใช้แผ่นไหนลง

Comment

ผมใช้ kalyway 10.5.2
      ใช้การ์ดแลนออนบอร์ด แต่driver การ์ด lan ไม่แน่ใจว่าลงรึยัง แต่ตอนลงmacติ๊กinstall driver networkทุกตัวแล้วครับ
      Last edited by papermoon; 24 Jan 2009, 23:21:05.

Comment

คลิ๊ก logo apple>about mac>more info

Comment

Working...
        X