Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอผู้รู้เรื่องการ์ดแสดงผล ATI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอผู้รู้เรื่องการ์ดแสดงผล ATI ครับ

พอดีที่บ้านผมเพิ่งซ่อมคอมมาใหม่ๆ มีการ์ดจออยู่ในเครื่องอยู่แร้ว ของ ATI Redeon 9200 serial

แร้วตอนนั้นผมไม่รู้เรื่องไรเรยผมดันเอา Diver ของ Nvidia มาติดตั้ง ตอนแรกนึกว่าถ้าเอาตัว Diver ของ Nvidia มาติดตั้งแร้ว การ์ดจอจะดีขึ้น พอผมลงเสร็จ รีสตาร์ท เครื่องเสร็จ

เปิดมาตรง Dektop แล้ว ภาพนี้จะบุบ เข้าเว็บจะบุบมากเลย

ผมเลย ถอนการติดตั้งของ Diver Nvidia ออก แล้วรีสตาร์ท เครื่องใหม่

พอมาถึง Dektop อีกทีก๊ยังบุบอีก แต่ยังบุบน้อยกว่าตอนที่ยังไม่ถอนการติดตั้ง Diver Nvidia เลย

ผมก็เลยสงสัยว่า การืดจอจะเสียหรือป่าวนะ ผมเลยล้างเครื่องลงวินโด้ใหม่เสร็จแล้วก็เป็นเหมือนเดิม
    การ์ดจอบุบเหมือนเดิม ผมเลยเอะใจว่าตัวDiver ไม่มีรึป่าว ผมเลย Run dxdiag ดู

ก็ยังมีการ์ดจออยู่เลย ไม่รู้ว่าการืดจอเสียรึป่าว

ช่วยหน่อยนะครับ

เอ่อ การืด ATI เอา driver nvidia มาลง ได้ด้วยเหรอนั่นอะ ATI ก็ต้องลง driver ของ ATI จิ

Comment

อ่านไม่รู้เรื่องคับ

Comment

ก็ติดตั้งไดร์เวอร์ ATI สิครับ

Comment

บุบอะไรยังไงงง

Comment

คุณใช้การ์ดของค่ายแดง ati แต่เอาไดร์เวอร์ของ ค่ายเขียว Nvidia มาลง มันก็ต้องแสดงผลผิดพลาดเป็นธรรมดา

การ์ดของค่ายไหนก็เอาไดร์เวอร์ของค่ายนั้นมาลงนะครับ

Comment

สรุปว่าได้ลงไดรเวอร์ของ ati หรือยังอ่ะ

Comment

ลงไดร์ฟเวอร์ของATIไปด้วย บุบยังไง มันหด มันยืด เว้าแหว่ง คาดว่าเป็นจอCRT ลองกดปุ่มปรับที่จอดูหน่อยสิ

Comment

Originally posted by konviset View Post
                  ลงไดร์ฟเวอร์ของATIไปด้วย บุบยังไง มันหด มันยืด เว้าแหว่ง คาดว่าเป็นจอCRT ลองกดปุ่มปรับที่จอดูหน่อยสิ
                  ผมก้อไม่รู้นะครับ แต่ตอนนี้ผมเล่นเกมมันก้อจะกระตุกเหมือน การ์ดจอเสียอะครับ

กดปุ่มปรับจอก็ไม่หายครับ เข้าเว็บจอภาพก้อจะบุบข้างๆๆ

Comment

ภาพบุบน่าจะมากจากจอเองครับลองเซ็ทไหม่ครับ

ส่วนที่กระตุกเกิดจากยังไม่ได้ลงไดรเวอร์ครับ ไห้โหลดไดรเวอร์ตัว 6-11 ครับ ไหม่กว่านี้ไม่แนะนำครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                      ภาพบุบน่าจะมากจากจอเองครับลองเซ็ทไหม่ครับ

ส่วนที่กระตุกเกิดจากยังไม่ได้ลงไดรเวอร์ครับ ไห้โหลดไดรเวอร์ตัว 6-11 ครับ ไหม่กว่านี้ไม่แนะนำครับ
                      ตอนลง Diver ผม Run dxdiag ดูก้อมีการืดจอนะครับมีบอกไว้เลย

Comment

ไปโหลดมาแล้วลงไหม่ครับ

Comment

ไม่แปลกใจเลนที่มันตุก ดูกาดจอดิ

Comment

Working...
                          X