Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของน้ำ

ผมยากรู้ว่าน้ำที่ใส่ในหม้อน้ำจะใส่อะไรดีถึงจะเย็นที่สุดระหว่าง 1.น้ำกลั่น 2.น้ำยาที่ใส่ในรถยนต์สีเขียว 3.น้ำยาที่ขายของTt แบบไหนดีกว่ากันคับ

(กระผมความรู้ยังน้อยต้องขอโทษหน่อยคับ)

น้ำกลั่นก็พอครับ สำหรับผมนะ

Comment

ข้าง บน +1ครับ

Comment

น้ำกลั่นครับ เพราะเราไม่ทราบว่าน้ำยารถยนต์นั้นนำไฟฟ้ารึเปล่า หากเกิดรั่วขึ้นมาล่ะก็ ........

Comment

น้ำกลั่น ชัว สุด คอมเฟิม!!

Comment

น้ำกลั่น+Coolant ดีที่สุด เพราะลำพังน้ำกลั่นอย่างเดียวอาจมีคุณสมบัติไม่เพียงพอ ควรเป็น Coolant ที่มีค่า PH มาก ๆ อีกอย่าง Coolant บางอย่างสามารถช่วยให้การนำความร้อนมีความสามารถมากขึ้น และยังคงรักษาอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่เป็นโลหะได้เป็นอย่างดี

ความรู้ผมน้อย ตอบผิดพลาดไปโปรดประทานอภัย
            Last edited by Salapao2000; 25 Jan 2009, 02:14:56.

Comment

^
              ^
              ^ผมขอน้ำยาของคนข้างบนฟรีครับ เย็น+ประหยัด

Comment

น้ำกลั่นใช้นานแล้วมีผลอะไรไหม เช่นตะกอน คราบ ต้องแก้ที่พักน้ำหรือเปล่า เพราะมีอากาศเข้าออก โดยการติดฟองน้ำช่วย

Comment

Originally posted by Salapao2000 View Post
                  น้ำกลั่น+Coolant ดีที่สุด เพราะลำพังน้ำกลั่นอย่างเดียวอาจมีคุณสมบัติไม่เพียงพอ ควรเป็น Coolant ที่มีค่า PH มาก ๆ อีกอย่าง Coolant บางอย่างสามารถช่วยให้การนำความร้อนมีความสามารถมากขึ้น และยังคงรักษาอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่เป็นโลหะได้เป็นอย่างดี

ความรู้ผมน้อย ตอบผิดพลาดไปโปรดประทานอภัย
                  เพิ่งรู้นะครับเนี่ย ว่าน้ำกลั่นนี่ต้องใส่ Coolant เข้าไปด้วย ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้น้ำกลั่นเลย ที่นี่หายากครับ นอกจากน้ำกลั่นที่เอาไว้กินหาได้ทั่วไป

Comment

น้ำมันครับ..............แรง

555+

Comment

Originally posted by deedom View Post
                      น้ำมันครับ..............แรง

555+
                      ซะงั้น 555+

Comment

Coolant โดยทั่วไปจะช่วยให้การพาความร้อนทำได้ดีขึ้นไม่มากก็น้อย นอกจากนั้นมันยังช่วยลดการกัดกร่อนของโลหะได้ด้วย ผมว่าจะดีกว่าน้ำกลั่นเปล่าๆนะ ส่วนของใครจะดีกว่ากันยังไม่เคยทดสอบครับ แต่จากที่เคยใช้รถมานานและหลายคันมากก็พบคำตอบแบบที่ว่ามานี่แหละครับ กับคอมยังไม่เคยใช้ยาวขนาดนั้นและไม่มีตัวเปรียบเทียบ

Comment

น้ำกลั่นล้วนๆผมใช้ตลอดเลย ไม่เกิน2เดือนเป็นตระไคร้เลยครับลองสังเกตดีๆ พอใช้น้ำยาที่ท่านเปาผสมมาให้ใช้ไม่มีตะไคร่เลยครับใส่ปิ๊งอยู่เลยครับ

Comment

ผมใช้น้ำของ Primochill น่ะครับ ใช้มานานเกิน 6 เดือนแล้ว ไม่มีตะไคร่เลย ยังใส่และสะอาดดีอยู่

ไม่ทราบท่าน Salapao2000 ผสมน้ำกลั่นกับ Coolant ยังไงเอ่ย ขอทราบเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

Comment

Originally posted by tsawana View Post
                              ผมใช้น้ำของ Primochill น่ะครับ ใช้มานานเกิน 6 เดือนแล้ว ไม่มีตะไคร่เลย ยังใส่และสะอาดดีอยู่

ไม่ทราบท่าน Salapao2000 ผสมน้ำกลั่นกับ Coolant ยังไงเอ่ย ขอทราบเป็นวิทยาทานหน่อยครับ
                              ผมผสมกันหลาย ๆ ยี่ห้ออ่ะครับ คืออยากได้ส่วนผสมของอันนั้นปนกับอันนี้ แต่สุดท้ายก็ผสม 1 ounce ต่อน้ำ 1 quarts

Comment

Working...
                              X