Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลิกสะที กับคำถาม AMD&INTEL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ข้อ 7 โดนผมเหมือนกันคับ

ต้องถามกลับไปบ้างคับว่าคุณเอาไปใช้งานหรือมีไว้โฃว์เพื่อน

ให้เพื่อนของเรายอมรับว่าเครื่องของเรามีราคาแพง..ฯลฯ
    Last edited by silly507; 25 Jan 2009, 08:52:52.

Comment

โดนเช่นกันครับ ข้อ 7

ขอแนะนำให้ถอนนน

จั๋งซี๊มันต้องถอนนน

Comment

คุณอย่าเอาไปเปรียบเทียบแบบนั้นเลยครับ

โดยเฉพาะกับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องคอม จริงอยู่ที่คนส่วนใหญ่จะรู้เรื่องคอม และ สามารถบริหารเงินได้อย่างถูกต้อง
        แต่สำหรับคนที่เล่นคอมไม่เป็นเหมือนอย่างเราๆ เค้าไม่รู้หรอกครับ ว่าอันไหนดีด้านไหน เป็นเรื่องธรรมดาครับที่เค้าจะต้องถามคนที่มีความรู้
        ดังนั้น พวกเราควรจะชี้แนะแนวทางที่ดี ไม่ใช่ไปว่าเค้าแบบนั้น คุณลองคิดสิครับว่า ถ้าอยู่ดีๆคุณโดนว่าโดยที่คุณคิดว่า
        คุณไม่ได้ทำผิด คุณจะเสียใจไหม??

Comment

อย่าไปซีเรียสกับเรื่องแบบนี้ครับ วันนี้คุณสอนได้คนนึง คนที่คุณสอนไปนั้นก็จะไปสอนคนอื่นอีก สอนต่อๆกันไป

แล้วนานไปทุกคนก็จะเข้าใจเองครับ แล้วอีกหน่อยคำถามแบบนี้ก็จะไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

Comment

ผมว่าการที่ท่านหัวเสียจนต้องมาตั้งกระทู้เนี่ย ก็ทำให้เขาประสบความสำเร็จระดับนึงแล้ว
            และคงจะมีมาอีกเรื่อยๆ ผมว่าหลายๆท่านเองดูคำถามหรือหัวข้อกระทู้เองก็รู้อยู่แล้วว่าเจตนามาป่วนหรือกวน
            วิธีเดีญวคือไม่สนใจไม่โพสต่อ พอไม่มีคนสนใจอีกเดี๋ยวก็หายๆไปเอง ที่ผ่านมาเร็วๆนี้ก็เห็นๆกันอยู่แล้ว
            มันป่วนไปทั้ง 2 ฝั่ง 2 ห้อง แล้วตัวมันก็หายไปทิ้งให้ทั้งคน 2 ฝั่งมาเถียงกันเองเรื่องใครถูกกว่าแรงกว่า

Comment

จขกท. พูดได้โดนใจครับ ปรบมือให้ แปะๆๆๆๆ

Comment

ผมไม่รู้นะครับ...

ผมไม่ได้มาขัดคอใครนะ

แต่ผมขอมองแบบเป็นกลางละกันนะครับ

คือผมว่า เจ้าของกระทู้นะ ผมก็เข้าใจว่าคุณชอบ และรัก AMD แต่ CPU มันก็แค่ อุปกรณ์ อิเล็กทรอนิคเล็กๆ ชิ้นนึง การที่คุณมาโวยวาย ผมว่ามันดูไม่เป็นเรื่องไปหน่อยนะครับ

คุณจะโกรธจะเกลียด คนที่ล่อเป้า มันก็ไม่ผิดหรอกนะ เพราะ ผมเองก็รำคาญเหมือนกันแหละ

แต่ทีนี้อย่าลืมสิครับว่าคนเรามันไม่เหมือนกัน ชอบก็ต่างกัน

สมัย Athlon 64 939 กับ Pentium4 ตัวร้อนๆ น่ะ คนที่ซื้อ Intel มาใช้ในตอนนั้น ก็คือพวกติดยี่ห้อ ไม่ได้ศึกษาอะไร น่ะแหละครับ แพงก็แพง

พอมาวันนี้ พวกเรามันก็ทำนองเดียวกับพวกนั้นแหละครับ เขาก็ถามว่า ใช้มันไปได้ยังไง แรงก็แรงสู้ไม่ได้

คือเขาอาจจะต้องการความเร็วขนาดนั้น แต่เราพอใจที่จะเร็วแค่นี้

เรามอง CPU ของเขาก็คือ สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ

เขามอง CPU ของเราก็คือ กระจอก ครับ

เพราะคนเรามันพอใจไม่เหมือนกัน จริงๆ แหละครับ

ส่วนการที่มาห้ามว่า อย่าตั้งกระทู้ว่าอะไร แรงกว่ากัน ผมก็ว่ามันเฉยๆ นะ สำหรับคนที่เฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาอะไร

ลองนึกถึงหัวอกคนที่ไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยสิครับ เขาอยากจะหาคอมพิวเตอร์ดีๆ สักเครื่องน่ะ เขาก็มีสิทธิที่จะถามนะ

ลองย้อนไปสมัย Athlon 64 939 กับ Pentium 4 อีกทีสิครับ

เราก็เห็นกระทู้ทำนองนั้นเต็มไปหมด เพราะ ว่า มันก็มีดีในแบบของมันกันคนละแบบ ไม่มีใครที่เข้ามาแล้วฟันธงไปว่า Intel จะดีกว่าเสียทีเดียวแหละครับ...

ตอนนี้เราก็ทำได้แค่ยอมรับความจริง แล้วยิงทิ้งเฉพาะพวกล่อเป้าก็พอแล้วนะครับ...

เปิดใจให้กว้าง แล้วครับ

ถึง AMD จะถูกกว่า แรงสู้ไม่ได้ แต่ก็ไม่ขี้เหล่ นะครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  จขกท. พูดได้โดนใจครับ ปรบมือให้ แปะๆๆๆๆ

จิงใจหรือประชดครับ 55

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                    ผมไม่รู้นะครับ...

ผมไม่ได้มาขัดคอใครนะ

แต่ผมขอมองแบบเป็นกลางละกันนะครับ

คือผมว่า เจ้าของกระทู้นะ ผมก็เข้าใจว่าคุณชอบ และรัก AMD แต่ CPU มันก็แค่ อุปกรณ์ อิเล็กทรอนิคเล็กๆ ชิ้นนึง การที่คุณมาโวยวาย ผมว่ามันดูไม่เป็นเรื่องไปหน่อยนะครับ

คุณจะโกรธจะเกลียด คนที่ล่อเป้า มันก็ไม่ผิดหรอกนะ เพราะ ผมเองก็รำคาญเหมือนกันแหละ

แต่ทีนี้อย่าลืมสิครับว่าคนเรามันไม่เหมือนกัน ชอบก็ต่างกัน

สมัย Athlon 64 939 กับ Pentium4 ตัวร้อนๆ น่ะ คนที่ซื้อ Intel มาใช้ในตอนนั้น ก็คือพวกติดยี่ห้อ ไม่ได้ศึกษาอะไร น่ะแหละครับ แพงก็แพง

พอมาวันนี้ พวกเรามันก็ทำนองเดียวกับพวกนั้นแหละครับ เขาก็ถามว่า ใช้มันไปได้ยังไง แรงก็แรงสู้ไม่ได้

คือเขาอาจจะต้องการความเร็วขนาดนั้น แต่เราพอใจที่จะเร็วแค่นี้

เรามอง CPU ของเขาก็คือ สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ

เขามอง CPU ของเราก็คือ กระจอก ครับ

เพราะคนเรามันพอใจไม่เหมือนกัน จริงๆ แหละครับ

ส่วนการที่มาห้ามว่า อย่าตั้งกระทู้ว่าอะไร แรงกว่ากัน ผมก็ว่ามันเฉยๆ นะ สำหรับคนที่เฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาอะไร

ลองนึกถึงหัวอกคนที่ไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยสิครับ เขาอยากจะหาคอมพิวเตอร์ดีๆ สักเครื่องน่ะ เขาก็มีสิทธิที่จะถามนะ

ลองย้อนไปสมัย Athlon 64 939 กับ Pentium 4 อีกทีสิครับ

เราก็เห็นกระทู้ทำนองนั้นเต็มไปหมด เพราะ ว่า มันก็มีดีในแบบของมันกันคนละแบบ ไม่มีใครที่เข้ามาแล้วฟันธงไปว่า Intel จะดีกว่าเสียทีเดียวแหละครับ...

ตอนนี้เราก็ทำได้แค่ยอมรับความจริง แล้วยิงทิ้งเฉพาะพวกล่อเป้าก็พอแล้วนะครับ...

เปิดใจให้กว้าง แล้วครับ

ถึง AMD จะถูกกว่า แรงสู้ไม่ได้ แต่ก็ไม่ขี้เหล่ นะครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ และท่านอื่นๆ

สิ่งหนึ่ง ที่พวกคุณ และ เรา ไม่เหมือน พวกเค้า

คือ เปิดใจยอมรับ

Comment

เอาเป็นว่าแรงทั้งสองแต่ แรงคนละอย่าง

Comment

เว่ากันว่าคนใช้ AMD หล่อ

^^

Comment

คนเรายังชอบไม่เหมือนกันเรย หรือบ้างคนอาจจะเจอกับปัญหาบางประการจนทำให้เกิดอคติ
                          ผมเองเลือกชื้อของก้อไม่ได้ ยึดที่ค่ายหรืออะไรเอามาใช้งานจริงๆ ที่บ้านผมมันก้อมีทั้ง 2 ค่ายเเหละ
                          ไม่เห้นว่าค่ายไหนใช้เเล้วมันจะบินได้เรยนะจริงๆ -*- อยู่ที่ว่าชอบเเบบไหนมากกว่า

ส่วนคนที่ชอบเกทับคนอื่น ถ้าเเบบสนุกๆก้อโอเคนะ เเต่เเบบ โอเวอร์เกิน ก้อน่าหมั่นไส้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by INFiNI View Post
                            จิงใจหรือประชดครับ 55

Comment

Originally posted by nabizkit View Post
                              ส่วนคนที่ชอบเกทับคนอื่น ถ้าเเบบสนุกๆก้อโอเคนะ เเต่เเบบ โอเวอร์เกิน ก้อน่าหมั่นไส้เหมือนกัน

พอดีมันน่าหมั่นใส่อ่ะสิครับ

และผมก็ใช้ ทั้ง 2 ค่ายเหมือนท่านอ่ะครับ

Comment

แหะๆ

ผมก็ใช้ 2 ค่ายอ่ะ

AMD ตามลายเซน

เเล้วก็ แพนเที่ยม 4 อีก 1 ตัว 3.00 GHz เเรม 512

มันไม่เห็นจะแรงกว่าเอเอ็มดีที่ผมใช้อยู่เลย

Comment

Working...
                                X