Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม CPU

เรื่องมีอยู่ว่า.... (เป็นนิทานเลย)
    ผมใช้ E6400 อยู่ครับ แต่เปลี่ยนซิงค์พัดลมเป็น Zalman9500 แล้ว และถอดซิงค์พัดลมที่มากะมันเก็บไว้ แต่ตอนนี้ผมกำลังจะได้ P4 630 มาน่ะครับ

คำถาม...ถามว่า....
    ถ้าผมจะเอาซิงค์พัดลมของตัว E6400 ที่เก็บอยู่ มาใช้กับ P4 630 มันจะใช้ได้มั้ยครับ แล้วมันจะช่วยให้เย็นกว่า ซิงค์พัดลมที่มากับ 630 ของตัวมันเองมั้ย หรือควรจะใช้ของตัวมันเองดีกว่าครับ

ขอบคุณเพื่อนที่มาตอบ ขอให้ร่ำรวยๆ มีคอมพ์เทพๆ ใช้กัน VGA ระดับ DX10 ใช้กันครับ อิอิ

ได้ครับ775เหมือนกัน ส่วนความเย็นก็พอกัน ต่างก็เเต่จะมีใบพัดกี่ใบ กะขนาดใบ

Comment

ใช้ได้ครับไม่ต่างกัน ยกเว้นบางรุ่นจะเป็นแกนทองแดงซึ่งจะให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by poqepaq View Post
        เรื่องมีอยู่ว่า.... (เป็นนิทานเลย)
        ผมใช้ E6400 อยู่ครับ แต่เปลี่ยนซิงค์พัดลมเป็น Zalman9500 แล้ว และถอดซิงค์พัดลมที่มากะมันเก็บไว้ แต่ตอนนี้ผมกำลังจะได้ P4 630 มาน่ะครับ

คำถาม...ถามว่า....
        ถ้าผมจะเอาซิงค์พัดลมของตัว E6400 ที่เก็บอยู่ มาใช้กับ P4 630 มันจะใช้ได้มั้ยครับ แล้วมันจะช่วยให้เย็นกว่า ซิงค์พัดลมที่มากับ 630 ของตัวมันเองมั้ย หรือควรจะใช้ของตัวมันเองดีกว่าครับ

ขอบคุณเพื่อนที่มาตอบ ขอให้ร่ำรวยๆ มีคอมพ์เทพๆ ใช้กัน VGA ระดับ DX10 ใช้กันครับ อิอิ
        ตอบซะหน่อย ขอให้สมพรปากนะ

ใช้ได้ครับไม่ต่างกัน ยกเว้นบางรุ่นจะเป็นแกนทองแดงซึ่งจะให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าเท่านั้นเอง

*copy ท่าน Axus มาตอบ หิหิหิ*

Comment

ได้อยู่แล้นครับ แต่รู้สึกว่าของ core2 เสียงจะดังยังไงไม่รู้อ่ะ ผมว่า

Comment

อ้อครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ งิงิ

ขอให้ร่ำรวยๆ มีคอมพ์เทพๆ ใช้กัน VGA ระดับ DX10 ใช้กันครับ อิอิ

Comment

ได้อยุ่แล้วอะครับ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Working...
              X