Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง E 2160 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง E 2160 ครับ

คืออ่านตามกระทู้เคยเห็นกล่าวถึง E2160 REV.L2 หมายถึงซีพียูรุ่นใหม่หรือว่ารุ่นพิเศษอะไรครับ และ MO คืออะไรครับ และจะดูที่ไหนครับ ขอความกรุณาช่วยอธิบายหน่อยครับ ผมอยากทราบ ผมไม่ทราบจริงๆครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

E2140,E2160 เมื่อตอนออกใหม่ๆเมื่อ1-2ปีก่อน ใช้ REV.L2 หลังเปลี่ยนเป็น REV.M0 ว่ากันว่า M0 กินไฟน้อยกว่า ทำให้ลากได้ไกลขึ้น และเย็นกว่า

Comment

ขอขอบคุณครับ ของผมใช้ E2160 ซื้อมาเมื่อ ก.ค.2550 ก็คงจะเป็น REV.L2 ใช่มั้ยครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ดูข้างกล่อง หรือบนกระดอง CPU

Comment

เอ็มศูนย์ นะครับ หลายๆคนเข้าใจผิดไปเรียก เอ็มโม อ่านว่าโม กลายเป็นซีพียูไปโมดิฟายมาซะงั้นอีก -*-

Comment

ขอขอบคุณมากๆเลยครับ อีกอย่างสงสัยทำไมซีพียูของเพื่อนผมคล็อกไม่ไปเลย ของเพื่อนผมเป็น E2200 คล็อกยังไงก็ไม่ไป เคยถามในพันทิปก็มีคนตอบว่าน่าจะเป็นที่ตัวซีพียู เพราะว่าผมถอดซีพียูของผมไปคล็อกที่บอร์ดของเขาก็ได้3.0สบายๆ ผมกับเพื่อนใช้ EP31-DS3L เหมือนกัน
            Last edited by ad40; 26 Jan 2009, 22:50:49.

Comment

ลองเอา CPU เพื่อนมาลากที่บอร์ดคุณบ้างครับ ถ้าไม่ไปก็เป็นที่ CPU

Comment

ลองแล้วครับเอามาคล็อกที่บอร์ดของผมก็ไม่ไป ไปได้แค่บัส 240เองน้อยมากๆ ส่วนของผมเองได้บัส 340ครับ

Comment

Working...
                X