overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: ช่วยอธิบาย คุณสมบัติ ของ 3ยี่ห้อนี้หน่อยครับ

OverclockZone Member

Smile ช่วยอธิบาย คุณสมบัติ ของ 3ยี่ห้อนี้หน่อยครับ

ช่วยอธิบาย คุณสมบัติ ของ 3ยี่ห้อนี้หน่อยครับว่ามีดีตรงไหนบ้างครับ 1.asus 2.acer 3.hp
    ขอแบบละเอียดนะครับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อ 3 ยี่ห้อนี้ครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

คุณสมบัติ ยี่ห้อ? หมายถึงอะไรรึ บริการหลังการขาย? มาตรฐานอุปกรณ์ที่ใช้? หรือพวกแนวทางพัฒนา? หรือ NB ที่เด่นๆ? อันไหนกันแน่ ถ้าจะให้ วิจารณ์หมด เลย มันก็ไม่ค่อยดีนะ ผมเองก็ไม่ใช่ เจ้าของร้าน คอมยักใหญ่ จะไปตัดสิน ยี่ห้อใครเขาได้ ได้แต่พูดด้วยความรุ็สึกส่วนตัว

OverclockZone Member maxextreme's Avatar

ขออธิบาย acer ครับใช้อยู่ รุ่น aspire 5584

ใช้ได้ 3 เดือนแรกเข้าศูนย์เปลียน MB กลับมาใช้ไปได้อีก 2 เดือน MB ตัวที่ 2 ก็ตามมา

ตอนนี้เครื่องผม 2 ปีแล้ว เปลียน MB มาแล้ว 5 ตัว

การใช้งานของผมก็ เขียนโปรแกรม + เล่น Dota,starcraft + ฟังเพลง

ไม่เคยเปิดค้างคืน

ส่วนเรื่องการส่งศูนย์ซ่อมค่อนข้างดีเลยครับ ไม่เคยเกิน 3 วันได้เครื่อง
    มีครั้งนึงส่งเครื่องตอนเย็น ตอนเช้าส่ง sms มาบอกว่าเครื่องเสร็จแล้ว

ปล.เครื่องทุกเครื่องไม่ได้เป็นแบบนี้หรอก แค่ดวงซวย ได้เครื่องมีปัญหา

asus รู้อยู่ยี้ห้อเดียว

อย่างแรกเลนคือเคลมง่าย ไม่กั๊กดีครับ เปลี่ยนพวก ไดร์ฟ dvd adapter ไปเคลมใช้เวลาแค่ 15 นาทีเอง
    ประกัน 2 ปี ยาวนาน ใช้จนคุ้ม
    เครื่องอึดดีครับ เปิดโหลดบิท ยาวนาน เป็นอาทิตย์ไม่มีแฮงค์

OverclockZone Member sandy207's Avatar

acer ต้องเป็นรุ่น gem stone จะแก้ปัญหารุ่นเก่า ๆ ได้หมด (ที่จริงใช้รุ่นเก่ามา 2 ปียังไม่เห็นเกิดปัญหาจนต้องเข้าศูนย์เลย)

OverclockZone Member คิม's Avatar

HP เข้าสังคม ดีไซด์เก๋ สเปคบ้านๆ แบบเทพราคาเป็นแสนแต่สเปคบ้านๆซะงั้น

ASUS เข้าความแรงต้องรุ่นใหญ่ๆหน่อย ดีไซค์ล้ำ รุ่นใหญ่ทน รุ่นเล็กตามราคา ประกันแน่มาก

ACER ทุกอย่างเข้าทางบ้านๆ จ่ายน้อยแต่สเปคได้เยอะแต่ชอบอั้นๆสเปคบางรุ่น เนื้องานบ้านๆ ประกันก็แบบบ้านๆ เอาเป็นว่าคุ้มในระดับหนึ่ง

แยกรุ่นที่อยากซื้อมาดีกว่าไหม?

อย่างงี้อธิบายยาก

มาเชียร์ Asus ด้วยคน เพราะศูนย์ Asus เค้าบริการดี โดยเฉพาะที่ซอยงามดูพลี มีปัญหาเปลี่ยนอะไหล่เลยอ่ะ

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ตัวเลือกที่2 ตัดออกไปได้เลย ด้วยเหตุผล 108 1009

Acer gemstone blu ดีไหมหว่า

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ใช้ Acer Aspire 6920G มา 10 เดือนล่ะ เลยครับ ตามราคา ซื้อแพงก้อจะได้คุณภาพดี บอดี้ดีครับ

ตอนนี้ มีโปรโมทชั่นใหม่ ซื้อเครื่องวันนี้แถม HDD 250GB 1 ลูกด้วย เป็นของแถมที่ใหญ่มาเลยทีเดียว

Bookmarks

Bookmarks