Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอธิบาย คุณสมบัติ ของ 3ยี่ห้อนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอธิบาย คุณสมบัติ ของ 3ยี่ห้อนี้หน่อยครับ

ช่วยอธิบาย คุณสมบัติ ของ 3ยี่ห้อนี้หน่อยครับว่ามีดีตรงไหนบ้างครับ 1.asus 2.acer 3.hp
    ขอแบบละเอียดนะครับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อ 3 ยี่ห้อนี้ครับ

คุณสมบัติ ยี่ห้อ? หมายถึงอะไรรึ บริการหลังการขาย? มาตรฐานอุปกรณ์ที่ใช้? หรือพวกแนวทางพัฒนา? หรือ NB ที่เด่นๆ? อันไหนกันแน่ ถ้าจะให้ วิจารณ์หมด เลย มันก็ไม่ค่อยดีนะ ผมเองก็ไม่ใช่ เจ้าของร้าน คอมยักใหญ่ จะไปตัดสิน ยี่ห้อใครเขาได้ ได้แต่พูดด้วยความรุ็สึกส่วนตัว

Comment

ขออธิบาย acer ครับใช้อยู่ รุ่น aspire 5584

ใช้ได้ 3 เดือนแรกเข้าศูนย์เปลียน MB กลับมาใช้ไปได้อีก 2 เดือน MB ตัวที่ 2 ก็ตามมา

ตอนนี้เครื่องผม 2 ปีแล้ว เปลียน MB มาแล้ว 5 ตัว

การใช้งานของผมก็ เขียนโปรแกรม + เล่น Dota,starcraft + ฟังเพลง

ไม่เคยเปิดค้างคืน

ส่วนเรื่องการส่งศูนย์ซ่อมค่อนข้างดีเลยครับ ไม่เคยเกิน 3 วันได้เครื่อง
      มีครั้งนึงส่งเครื่องตอนเย็น ตอนเช้าส่ง sms มาบอกว่าเครื่องเสร็จแล้ว

ปล.เครื่องทุกเครื่องไม่ได้เป็นแบบนี้หรอก แค่ดวงซวย ได้เครื่องมีปัญหา

Comment

asus รู้อยู่ยี้ห้อเดียว

อย่างแรกเลนคือเคลมง่าย ไม่กั๊กดีครับ เปลี่ยนพวก ไดร์ฟ dvd adapter ไปเคลมใช้เวลาแค่ 15 นาทีเอง
        ประกัน 2 ปี ยาวนาน ใช้จนคุ้ม
        เครื่องอึดดีครับ เปิดโหลดบิท ยาวนาน เป็นอาทิตย์ไม่มีแฮงค์

Comment

acer ต้องเป็นรุ่น gem stone จะแก้ปัญหารุ่นเก่า ๆ ได้หมด (ที่จริงใช้รุ่นเก่ามา 2 ปียังไม่เห็นเกิดปัญหาจนต้องเข้าศูนย์เลย)

Comment

HP เข้าสังคม ดีไซด์เก๋ สเปคบ้านๆ แบบเทพราคาเป็นแสนแต่สเปคบ้านๆซะงั้น

ASUS เข้าความแรงต้องรุ่นใหญ่ๆหน่อย ดีไซค์ล้ำ รุ่นใหญ่ทน รุ่นเล็กตามราคา ประกันแน่มาก

ACER ทุกอย่างเข้าทางบ้านๆ จ่ายน้อยแต่สเปคได้เยอะแต่ชอบอั้นๆสเปคบางรุ่น เนื้องานบ้านๆ ประกันก็แบบบ้านๆ เอาเป็นว่าคุ้มในระดับหนึ่ง

Comment

แยกรุ่นที่อยากซื้อมาดีกว่าไหม?

อย่างงี้อธิบายยาก

Comment

มาเชียร์ Asus ด้วยคน เพราะศูนย์ Asus เค้าบริการดี โดยเฉพาะที่ซอยงามดูพลี มีปัญหาเปลี่ยนอะไหล่เลยอ่ะ

Comment

ตัวเลือกที่2 ตัดออกไปได้เลย ด้วยเหตุผล 108 1009

Comment

Acer gemstone blu ดีไหมหว่า

Comment

ใช้ Acer Aspire 6920G มา 10 เดือนล่ะ เลยครับ ตามราคา ซื้อแพงก้อจะได้คุณภาพดี บอดี้ดีครับ

ตอนนี้ มีโปรโมทชั่นใหม่ ซื้อเครื่องวันนี้แถม HDD 250GB 1 ลูกด้วย เป็นของแถมที่ใหญ่มาเลยทีเดียว

Comment

Working...
                      X