Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฟลตBiosกับอัพเดทBiosทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟลตBiosกับอัพเดทBiosทำยังไง

เเละไม่ทราบว่าเหมือนกันไหมเเล้วถ้าผมใช้โปรเเกรมasus updateนี่จะอันตรายไหมเเล้วต้องลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่า ที่ผมOCไว้เเล้วนี่จะเซ็ตกลับเป็นธรรมดาใช่ไหมครับ มีข้อระวังอะไรไหมครับไม่เคยทำกลัวพัง Biosผมมันชอบเอ๋อๆเห็นเค้าว่าต้องแฟลตใหม่เลยอยากลองทำดู
    **ขอบคุณทุกคำตอบครับ**

fyo

Comment

ก่อนอื่น ดาวโหลดไบออสตัวมาใหม่มาเก็บไว้ก่อน เฟลชผ่านโปรแกรมได้เลยครับ ไม่มีปัญหาเคยลองเฟลชแล้วเหมือนกัน แต่ห้ามไฟดับไฟตกนะครับ ไม่เช่นนั้นกลับบ้านเกิดเลยทีเดียว

Comment

ตอนแฟลตก็ เซฟไบออสตัวเก่าไว้ด้วย แล้วก็เลือกรุ่นให้ตรงกับเมนบอร์ด จะได้ไม่ต้องมานั่งแก้ปัญหาทีหลัง

ส่วนเฟลตแล้ว ค่า oc ก็ต้อง oc กันใหม่ล่ะครับ หลังแฟลตแล้วก็ควร โหลดดีฟอล เพื่อให้มันปรับค่ามาตรฐานก่อน

Comment

Working...
        X