Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น god of war ผ่าน emu pcsx2 ได้มั่งไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น god of war ผ่าน emu pcsx2 ได้มั่งไม๊ครับ

โดยเฉพาะฝั่ง intel รันได้ไม๊ ผมใช้ amd 5000+ @ 3.0 รันได้แต่ title แต่เล่นไม่ได้ ภาพหาย

ถ้าฝั่ง intel เล่นได้ ผมว่าจะไปเอา e7300 มาเล่นดู อยากเล่นเกมส์เดียวนี่แหละ ไม่อยากซื้อ ps2 ละ god of war 1+2 (ภาคหนึ่งเล่นไปหลายรอบแล้ว แต่นานล่ะอยากเล่นอีก)

เปิดขึ้นมาเล่นได้ ฉากแรกบนเรือ ภาพเละครับ แต่ยังบังคับตัวละครได้ แต่ดูไม่รู้เรื่อง

Comment

ผมก็อยากเล่นเกมนี้ สุดท้ายไปซื้อเพลทูมา แต่ภาพดันสวยไม่เท่าอีมู แต่ก๋เล่นลื่นดี

Comment

เชคในlist เวป pcsx2.net เอาครับ ก่อนจะโหลดหรือจะเล่น เหอๆ

Comment

ใน compat list เค้าว่าเล่นไม่ได้อ่ะครับ

คงต้องรอลุ้นเวอร์ชั่นใหม่ๆ อีก

Comment

ผมยังเล่น Kingdom Hearts กะ FF12 อยู่เลยง๊ะ พี่โล้นซ่าเคยลองแล้วภาพเละเล่นไม่ได้ ^ o ^

Comment

E8400
              HD4850
              Ram 4 GB
              Windows XP SP3

เข้าเกมส์ได้ ไตเติ้ลไม่มีปัญหา พอถึงตอนเล่นเกมส์ ภาพเขียว บังคับเหมือนลอยอยู่บนอากาศ มองมะเหนรายเลย

สรุป เล่นไม่ได้ นั่นเอง

Comment

เล่นใน PS2 อยู่ครับ

Comment

ตอนนี้ god of war 2 เล่นผ่านอีมู PCSX2 Maetel 3.3 ได้นะ ลองโหลดมาเล่นดู ไม่ต้องปรับแต่งอะไรมาก แค่ลง bios กับใส่รอมเกมส์ เข้าไป ก็เล่นได้แล้ว ตอนนี้ผมเล่นจบไปแล้วรอบหนึ่ง กะว่าจะเล่นระดับยากสุดดู

ปล.แต่ว่ามันชอบค้างตอน movie แล้วเข้าสู่เกมส์ แก้ได้โดยการเปลี่ยนรอมเกมส์เอา ไม่รู้แผ่นผมเน่าอะป่าว เพราะผมใช้แผ่นเกมส์ตั้ง 3 แผ่น กว่าจะเล่นจบ แต่ถ้าใครมีแผ่นแท้ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

เกมนี้ยังไม่ได้เล่นเลยครับ แค่ผมเล่น gundam ได้ก็พอแล้ว ทั้งๆที่ภาคที่ผมเล่นก็ไม่มีในcompat list แต่ก็เล่นได้อย่างสมบรูณ์และสวยกว่าps2มากไม่กระตุกภาพไม่แตกปล.ขอแนะนำให้setหลายแบบครับผิดบ้างถูกบ้าง เพราะแต่ละเกม แต่ละเครื่องนั้นsetแตกต่างกันไปครับ

Comment

รันได้แล้วงับ

Comment

E4500 @ 3.0
                        RAM3GB
                        GF9800GT

รันได้เล่นได้ชิว แต่....

FPS 12-20 T_T

Comment

ภาพสวยกว่า ps2
                          run ได้ 60 fps เต็มแน่นอน ลองแล้ว แต่ต้องปรับเยอะหน่อยครับ

Comment

Working...
                          X