Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะชุดน้ำยังไงไม่ให้หก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะชุดน้ำยังไงไม่ให้หก

ใครพอมีวิธีแกะขุดน้ำมั่ง

เมื่อตืนหกลงบอร์ดแต่ไม่พัง

ใครพอมีวิธีแหล่มๆบ้างครับ

ถ้าหม้อน้ำอยู่ข้างนอก ผมจะดึงสายยางตรงหม้อน้ำออกก่อน ไล่น้ำออกให้หมด พอจะแกะส่วนอื่นๆผมจะเอาผ้ามารองทั่งบอร์ด vga และที่ส่วนที่มีรอยต่อสายยาง

Comment

ผมแกะจาก CPU ก่อนครับ

Comment

ผมคว่ำท่อลงมาเลย เพราะต่อแบบ T-Line รอน้ำไหลลงมาเรื่อยๆ

แล้วค่อยถึงท่อทางน้ำออก จากCpu ต้องดูชุดของท่านด้วยว่าตรงไหนดึงสายง่าย แล้วแต่ตามสะดวกครับ

เพราะแต่ล่ะคนต่อไม่มีเหมือนกัน

Comment

อุบใว้เทคนิคส่วนตัว

Comment

แกะตรงปั้ม....แล้วเป่าไล่น้ำเลย....555+

Comment

ของผมเอาจากถังพักอ่าน่ะเพราะมันออกกง่ายสุด

Comment

ยกเมนบอร์ดคว่ำ ให้สาย อยู่แนว ตั้ง แล้วถอดออก เพื่อไม่ให้น้ำหกใส่บอร์ด
                (คิดมั่ว ๆ นะครับ)

Comment

โคตรลำบากเลย แต่ละท่าน

Comment

Originally posted by romeo View Post
                    โคตรลำบากเลย แต่ละท่าน

ผมคนนึงที่กำลังคิดจะเล่นชุดน้ำครับ แต่เห็นแบบนี้แล้วเหนื่อยแทนจริงๆครบ

ส่วนตัวผมไม่โอเวอร์คล๊อก หรอกครับแต่ชอบเพราะมันสวยดีครับ

Comment

Originally posted by kibrain View Post
                      ผมคนนึงที่กำลังคิดจะเล่นชุดน้ำครับ แต่เห็นแบบนี้แล้วเหนื่อยแทนจริงๆครบ

ส่วนตัวผมไม่โอเวอร์คล๊อก หรอกครับแต่ชอบเพราะมันสวยดีครับ
                      อยากเล่นน้ำ ก็ต้องอดทนครับ

Comment

แกะตรงตัวระบายออกก่อนเลยง่ายดี แล้วก็หาหม้อแปลง 12V มาพ่วง ปั๊มแล้วก็ให้ปั้มทำงานไล่้น้ำออกมา อย่าลืมเอาถังมาลองซะก่อนหล่ะ มันจะออกไหมหว่้า เอิ๊กๆๆ

Comment

ผมมี temp ของ tt เปิดข้างบนออก เปิดปั๊ม หมด

Comment

ของผม ถอดท่อ CPU (ท่อไหนก็ได้) แล้ววางลงไปในกะละมังที่เตรียมไว้ให้ทันครับ จัดให้ท่อมีความสูงต่ำกว่าระบบหน่อย ตามหลักการแรงโน้มถ่วง แล้วปล่อยให้มันไหลไปแบบนั้นแหละ จากนั้นเวลาถอดชิ้นอื่นๆ ให้ใช้กะละมังรองใต้ท่อและ fitting ครับ อาจมีน้ำที่ค้างอยู่ไหลออกมา

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                              อุบใว้เทคนิคส่วนตัว
                              แล้วจะตอบทำขี้เกลืออะไรคับ คนอ่านเซ็ง

Comment

Working...
                              X