Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้AG241ต่อเน็ตแล้วจะแชร์ไปให้WRT54GLทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้AG241ต่อเน็ตแล้วจะแชร์ไปให้WRT54GLทำไงครับ

ผมลองเซตไปเรื่อยๆตามแผ่นCD แล้วครับ ตอนนี้ตัวAG241 เล่นเน็ตได้แล้วครับ ตัวWRT54GL ก็ใช้งานWireless Lan ได้ปกติครับ แต่เข้าเน็ตไม่ได้ครับ เข้าไม่ได้ทุกเว็ปเลยทั้งต่อผ่านWiFi แล้วก็สายแลนด้วยครับ
    แนะนำวิธีการเซตค่าทีนะครับ

ต้องถามว่า จะ เอา AG241 เป็น router หรือจะเอา wrt54gl เป็น router ครับ

แล้ว wrt54gl ลง firmware อะไรไว้

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

มี 3 แบบครับ โดยต่อAG241 ไปที่ช่อง WAN ของ Wrt54gl

แบบแรก ตั้งAG241 เป็น bridge mode ครับ แล้วปล่อยไว้ การตั้ง ต้องเข้าผ่าน 192.168.1.1 ไปตั้งในเราเตอร์เลย จากPPPoE--->>Bridge mode แล้วไปตั้งในWRT54 ให้เป็นPPPoE ตัวAG241 จะถูกควบคุมด้วย WRT54gl เลย

แบบสอง ตั้งAG241 ไว้แบบทีแรก คือ ให้เล่นเน็ตได้แบบนั้นแหละ แล้วไปตั้งWRT ให้เป็น dhcp รับIPจากAg241 แบบนี้ไม่ยากเท่าไร

แบบสาม คือ เอาAg241 ไปเซทให้เล่นเน็ตได้ แล้วต่อ AG241 เข้าที่ช่องLan แบบนี้ มันเหมือนกะให้Wrt54GL เป็น hub หรือ AP เฉยๆ ไม่คุ้มค่าตัวWrtเท่าไร

Comment

Working...
      X