Announcement

Collapse
No announcement yet.

kill zone2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kill zone2

คือแบบ อยากรู้เรื่องราวความเป็นมาของ killzone อะครับ ลองๆหาดูแล้วมะเห็นมีเลย

เคยเล่นภาค1 อ่ะครับ แต่ไม่รู้เนื้อเรื่องเปนไงแต่สนุกดีๆจิงๆๆ

Comment

ผมรอเล่นเกมนี้อยู่เลยครับ ภาคเเรกไม่ได้เล่น เนื้อเรื่องผมก็ไม่รู้ เอามันส์อย่างเดียว เด๋วคงไปหาตามอ่านเหมือนกัน

Comment

เนื้อเรื่องของ killzoneภาคแรก อยู่ในยุคท่องอวกาศ โดยที่จักรวรรดิ Helghast เพิ่งฟื้นตัวจาก ความพ่ายแพ้ของสงคราม Helghan ครั้งแรก และบุกดาว Vekta ซึ่งเป็นอาณานิคมของ International Strategic Alliance (ISA) ซึ่งเราก็อยู่ในดาวดวงนั้น และสู้กับ พวกHelghast

Comment

เราเป็นมนุตต่างดาวครับ หึหึ

Comment

Working...
          X