overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: สอบถามเกี่ยวกับห้อง GAMES Zone ???

Who Am I ? ZoLKoRn's Avatar

Default สอบถามเกี่ยวกับห้อง GAMES Zone ???

คืออยากเข้ามาถามทุกๆท่านที่เฝ้าอยู่ห้องนี้บ่อยๆ รวมถึงท่านอื่นๆทุกท่านที่เข้ามา อยากถามว่าอยากจะให้มีห้องย่อยอะไร
    บ้างหรือเปล่า เช่น ห้องรถแข่งประมาณว่า Racing Zone, RPG Zone, FPS Zone อะไรทำนองนี้ แล้วข้างใน
    ห้องย่อยพวกนี้ ก็อาจจะสามารถเปิดห้องย่อยได้อีกเป็นห้องชื่อเกมไปเลย คิดว่าอาจจะสะดวกสำหรับพูดคุยในเรื่องเกมนั้นๆ
    แนวนั้นๆ หรือใครมีความคิดเห็นอย่างใดที่อยากเสนอ ก็เสนอกันเข้ามาได้เต็มที่เลยนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

OverclockZone Member

ไม่คับผมขี้เกียจเปิดเยอะ

แบบนี้สะดวกดี ได้รู้เรื่องรวมๆเยอะแยะ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมก็เข้าเกือบบ่อย ผมว่าอย่างนี้ดีแล้วครับ มีเยอะมันจะกระจายแล้วเดี๋ยวจะพาลพาเงียบเอา

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Moderator Gearhead's Avatar

บังครับ ผมขอสิทธิ์ห้องนี้หน่อยครับ

ดีแล้วครับ ไม่ต้องแก้หรอก เดี๋ยวคนน้อย

OverclockZone Member 11pm's Avatar

แบบเดิมก็ดีนะครับ แต่มันจะแย่ก็ตอนที่มีเกมออกมาใหม่แ้ล้วโพสถามปัญหากัน

แต่ถ้าไปดูบอดของ guru3d นี่เขาจะแบ่งเกมเป็นกระทู้ๆเลยในห้องเดียวกัน

OverclockZone Member poypoy's Avatar

แบ่งเปนแนวเกมก้อดีนะครับ ได้หาชื่อเกมง่ายๆ

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

โหวตไม่แบ่งครับ เพราะจะร้าง(มั้ง) บางทีเกมออกใหม่ๆจะไม่รู้เรื่องด้วย เพราะดันไปอยู่หมวดอื่นที่เราไม่สนใจ
    ที่สำคัญคือ บางเกมมันแบ่งประเภทไม่ถูก หรืออาจจะมีกระทู้ผิดหมวด ลำบากModอีก

จบละครับ

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

แบ่งเป็น online กะ offline

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

แบบนี้ขำดีครับ...

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ห้อง Review

ห้อง Clan

น่าสนใจไม่น้อย

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

แบบนี้คงมีห้องเกมส์เกิดใหม่บ่อยๆ

เกมส์เก่าๆห้องก็จะร้างไป

อีกอย่าง เดี๋ยวนี้สมาชิกเราใช้ฟังก์ชันค้นหากันเป็นแล้ว คงไม่ต้องลำบาก Mod มาแยกห้องให้หรอกครับ ^_^

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

โหวต ไม่แบ่งครับ
    รวมๆ อย่างนี้ คนเยอะดี ตอบได้ก็ตอบเลย

OverclockZone Member qbert's Avatar

คิดคล้ายๆกันเลยกลัวแบ่งแล้วคนเงียบ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ไม่แบ่ง น่าจะดีกว่านะ อ่านรวมๆ แบบนี้ดีล่ะ แบ่งมาร้าง อ่านก็ยาก
    แต่อยากให้เพิ่ม พวกรวมลิ้ง review / preview / Guild ปักหมุด รวมๆไว้สักห้อง อะไรเงี้ย
    พิม search มันก็ไม่ค่อยตรงแล้ว กระจัดกระจายอะ

OverclockZone Member pumpper's Avatar

แบ่งเเล้ว ร้างเเน่ครับ แต่น่าจะมีวิธีแก้ปัญหา กระทู้ซ้ำกันเยอะๆนะ
    อย่างเกมออกใหม่ ช่วง GTA เนี่ย เยอะมาก ไม่ต่ำกว่าวันละ สองกระทู้

ตาลายเลยง่ะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ผมก็ว่าแบ่งย่อยหมวดเกมแล้วร้างเหมือนกันครับ
    แต่ถ้าจะแบ่งน่ะจะเป็น
    - News, Review & Preview
    - Guide & Walkthrough
    - Gaming Device
    - เรื่องเกมทั่วไปและปัญหาการเล่น
    อะไรแบบนี้มากกว่า

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    บังครับ ผมขอสิทธิ์ห้องนี้หน่อยครับ
    อยากให้ท่านหัวเกียร์ดูหน้องนี้ อิๆ

OverclockZone Member Domino's Avatar

online offline แล้วก็แยกเป็นเกมส์ๆๆก็ดีนะ ในเกมส์นั้นก็มีห้องแจ้งปัญหา mod แต่มว่ายังไงก็ได้เพราะตามอ่านเกือบหมดทุกอันอยู่แล้ว
    Last edited by Domino; 25 Jan 2009 at 23:42:01.

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมว่าไม่ต้องนะครับ

รวมน่ะดีแล้วนะ

คืองี้นะครับ

สมมุติว่า วันนี้ผมกำลังสนใจ GTA IV อยู่ ถ้าเราไม่แยกห้อง

สมมุติว่ามีคนมาโพสถึงเกมส์ อาหมวยโดดตึก ซึ่งตรงนี้มันก็ทำให้ผมรู้จักเกมส์เพิ่มนะครับ ถือว่าเป็นการแนะนำเกมส์ไปในตัวเลย ครับ

การแยกหมวดมันทำให้คนที่ไม่ได้ติดตามเกมส์อย่างผมมันจะรู้จักเกมส์ได้น้อยลง น่ะครับ...

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ผมก็ว่าแบ่งย่อยหมวดเกมแล้วร้างเหมือนกันครับ
    แต่ถ้าจะแบ่งน่ะจะเป็น
    - News, Review & Preview
    - Guide & Walkthrough
    - Gaming Device
    - เรื่องเกมทั่วไปและปัญหาการเล่น
    อะไรแบบนี้มากกว่า

อยากให้ท่านหัวเกียร์ดูหน้องนี้ อิๆ
    ผมชอบแบบเนี้ยครับ

อีกอย่างผมว่าแบ่งดีกว่า เพราะอย่างเช่นห้องพวกบทสรุปจะได้มีกระทู้น้อยๆซึ่งเหมาะมาก ในการค้นหาเกมนั้นๆแล้วอีกอย่างกระทู้ ก็ไม่ถอยหลังไปหน้าไกลๆเมื่อไม่มีคนมาลงความเห็นครับ

ห้องรีวิวก็ดีครับ แยกส่วนแล้วหาอ่านง่ายดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks