Announcement

Collapse
No announcement yet.

ReviewS แฟรชไดท์ที่ไม่ธรรมดา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ReviewS แฟรชไดท์ที่ไม่ธรรมดา

Transcend 2G JF V90

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องชาว IT ทุกท่าน ปัจจุบันเทคโนโลยีเราก้าวไป เร็ว ไว และไกลมาก ในวันนี้ผมขอนำเสนออุปกรณ์ที่ชาว IT เราไม่มีใครไม่รู้จัก (โอ้ว! จ๊อดมันหมดยุคแผ่น Floppy ที่เคยเซฟงานส่งกันไปแล้ว555+ รู้สึกแก่อย่างเห็นได้ชัด) วันนี้ผมมีแฟรชไดท์ ตัวงามที่ราคาเอื้อมถึงของTranscend ซึ่งเป็นแฟรชไดท์ตัวแรกในชีวิตผมเลยนะครับเนี่ย จับได้จากงาน Commart แลกซื้อในราคา99บาทฟลุ๊กจริงๆ เอาละไม่พิมพ์มากให้เสียเวลามาชมกันเลย

มากับแสง มาแบบเทพ! กันเลยทีเดียว (ไม่ใช่ป๋าเทพนะครับ)

โฉมหน้าผู้ต้องหาของเราในวันนี้

Last edited by vipersrt; 30 Jan 2009, 16:17:16.

>>สรุปผลการทดสอบ
    จากการทดสอบด้วย HD Tune 2.55 และ HD Tach 3.0.4.0 ก็เป็นผลออกมาได้ชัดเจนเลยทีเดียวนะครับว่า เจ้าตัว Transcend JetFlash V90 นี่ถือว่าใช้ได้เลยไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของความสวยงามและความเร็วรวมถึงความเร็วในการเข้าถึงข้อมูลนั้น ดีกว่า KingstonDataTraveler2.0 (1 GB)ในทุกด้านเลย แต่ก็ต้องแลกราคาค่าตัวที่สูงกว่าหน่อยในราคาความจุต่อหน่วยที่เท่ากัน แต่ก็ยังถือว่าOKครับเพราะมีประกันแบบ Lifetime Warranty หรือประกันแบบชั่วฟ้าดินสลายถ้ามันยังมีรุ่นนี้ผลิตอยู่ แต่ถ้าไม่มีเค้าก็จะให้รุ่นอื่นแทนครับ ซึ่งในขณะที่ Kingston นั้นรับประกันเพียง5ปีเท่านั้น

สุดท้ายและท้ายสุดแล้วก็ขึ้นอยู่ที่ความชอบและการใช้งานนะครับ เพราะเจ้าตัวนี้มันเงาจึงเป็นรอยนิ้วมือหรือเป็นรอยขนแมวได้ง่าย

เป็นยังไงกันบ้างครับสำหรับวันนี้ในการทดสอบและเป็นการรีวิวครั้งแรกของผมโดยการเขียนเป็นโคดHTMLร่วมด้วยดีไม่ดีอย่างไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบคุณเวป Overclockzone และ กิจกรรมดีๆของ Sony นะครับ สำหรับวันนี้สวัสดีครับ

/)/)
    Z Z z(_ _ )
    (")(")o

นี่มันเวรกรรมอะไรของผมเนี่ย อุส่าลองเขียนโคดเป็นHtmlแล้วเอามาใส่ดันใช้ไม่ได้ ก็จำได้ว่าเมื่อก่อนมันเล่นได้นี่นา เซ็งเป็ด
    Last edited by vipersrt; 30 Jan 2009, 16:25:05.

Comment

รู้สึกว่าตอนนี้ทางเว็บจะงดใช้ code HTML นะครับ ลองสังเกตมุมล่างซ้ายมือของหน้าเว็บดูครับ (กฎการส่งข้อความ)

Comment

Originally posted by bundith View Post
        รู้สึกว่าตอนนี้ทางเว็บจะงดใช้ code HTML นะครับ ลองสังเกตมุมล่างซ้ายมือของหน้าเว็บดูครับ (กฎการส่งข้อความ)
        ขอบคุณมากครับ

Comment

กำภาพไม่ขึ้น
          Attached Files

Comment

ยัดรูปต่อจ้า จะเอาให้ข้างบนดึงมาใช้จะได้ดูสวยๆนะ เหอๆ
            Attached Files
            Last edited by vipersrt; 27 Jan 2009, 17:11:24.

Comment

แรงน่าดูเลยครับ สนใจมาก

Comment

แรงจิง ของป๋มคนหล่ะรุ่นแต่ยี่ห้อเดี๋ยวกันแถมมากับ โน๊ตบุ๊ก

Comment

ตอนแรกที่ได้มาดีใจมากเลย เพราะเป็นตัวแรกในชีวิตด้วยแล้วก็สวยมากเลย เป็นลูกรักผมเลยนะเนี่ย ตอนแรกก็คิดว่าบางๆอาจจะแค่บางและสวยเท่านั้นคงไม่แรงเท่าไหร่ แต่ที่ใช้ก็รู้สึกว่าผิดคาดเร็วกว่าของชาวบ้านที่เคยไปจิ๊กมาใช้ก็อบงานซะอีก พอทดสอบด้วยโปรแกรมก็ทำคะแนนออกมาได้น่าพอใจ สมแล้วที่เป็นลูกรักผม อิอิอิ

Comment

รีวิวที่เขียนเป็นยังไงก็ช่วยติชมด้วยนะครับ เผื่อว่างๆอาจจะได้มีโอกาศนำของเล่นดีๆมาให้ได้ดูกัน

Comment

ทำไมของเรามันไม่ค่อยฮอทเลยแฮะ ไม่ค่อยมีคนมาลงความเห็นเลยอ่า ToT

Comment

เป็นตัวที่น่าสนใจอีกตัวนึงแฮะ ขอบคุณครับที่นำมาทดสอบให้เห็น

Comment

99 บาทเหรอ

ปกติมันเท่าไหร่

Comment

ตอนนี้ก็น่าจะประมาน3ร้อยกว่าๆละมั้งครับ แต่ตอนแรกที่มันออกใหม่ก็ประมาก8-9ร้อยอ่า อุอุอุ

Comment

Working...
                            X