Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้ไหมครับว่าจะมีที่ไหนสั่งเมนบอร์ด Refurbished ไว้สำหรับประกอบเครื่องให้ลูกค้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไปได้ไหมครับว่าจะมีที่ไหนสั่งเมนบอร์ด Refurbished ไว้สำหรับประกอบเครื่องให้ลูกค้า

สอบถามความเห็นน่ะครับ เช่น อาจจะมีการลดต้นทุน ส่วนเมนบอร์ดที่สั่งราคาปกติก็ไว้ขายพวกที่ซื้อแยก
    ไปประกอบเอง

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ครับ

Comment

เป็นไปได้ พวกรุ่นเก่า ตัวที่เอาไว้ให้เปลี่ยนตอนเครม น่าจะเป็น ตัว Ref. แบบนี้กันอยู่แล้ว
      ส่วนรุ่นใหม่ๆ นี่ก็แล้วแต่ผู้นำเข้าว่า เค้าจะใช้ตัว Ref. ปนมาด้วยรึเปล่า

มองในแง่ดี ถ้าเป็นยี่ห้อดีๆ อย่างน้อย ตัว Ref. มันก็ต้องมีการ QC. ก่อนเหมือนกันนะ ถึงจะปล่อยกลับออกมา

Comment

Working...
      X