Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2Qd Q8200 VS Core2Duo E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2Qd Q8200 VS Core2Duo E8400

ผมจะซื้อคอมใหม่อ่ะครับ แล้วมันมีงาน ACERDAY'09 อ่ะ อยากทราบว่าเราควรจะซื้อแบบประกอบเองจะคุ้มกว่าใช่ไหมครับ SPCE ผมไม่ได้ใช้ไรมาก แค่ PS เล่นเกมนิดหน่อย แร๊ะก้อข้อมูลอีกเป็นกระตัก จะซื้อยังไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย ตอนนี้เล็ง ASpiire M5641 อยู่อ่ะครับ 17000 บาท

แล้วอยากรู้ว่าถ้าประกอบเอง Core2Qd Q8200 กะ Core2Duo E8400 มันต่างกันยังไงบ้างครับ ตัวไหนดีก่ากันยังไง

ปล.ขอบคุณครับ

ถ้าใช้เล่นเกม E8400 ครับ

Comment

ถ้าไว้ทำงานก้อ Q8200 ไม่เสียหาย

Comment

และเล่นเกมด้วยทำงานด้วย ครับ Q8200 ดีป่าวครับ

Comment

Originally posted by tomking View Post
          และเล่นเกมด้วยทำงานด้วย ครับ Q8200 ดีป่าวครับ
          OK ครับ หรือไม่ก็หา Q6600 มือ 2 ก็ได้ครับ

Comment

มันอยู่ที่ว่าใช้งานแบบไหนครับ Multi task ก็ไป Q เล่นเกมก็ไป E

Comment

เล่นสี่หัว เล่น Q9XXX ดีกว่ามังครับ

Comment

ดีกว่าแน่นอนครับ แค่เค้ามีงบอยู่ 17,000

Comment

E8400 แรงครับ แรงจนหยุดไม่อยู่เลยหละ ผมเอามาพิมพ์งานบางทีกดปุ่ม ด.เด็กไปทีนึง เด็กพุ่งออกมาเป็น 10 คน แรงจนหยุดไม่อยู่จริงๆ (แรงเกินไป)
                  ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ปล. มุขครับมุข

Comment

Working...
                  X