Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ cpu ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ cpu ทีครับ

บอร์ดผม ASUS P5LD2-VM SE รองรับ FSB 1066 65nm
    ตอนนี้ใส่ Pentium D 820 ลากไปที่ 3.1Ghz

แต่ว่าดูหนัง HD กระตุก ภาพมาช้า

อยากจะสอบถามว่า ควรจะเล่น cpu อะไรดีครับ ที่ผมเล็งไว้
    E7300 บางเว็บบอกว่าเป็น 45nm บางที่ก็บอกว่า 65nm
    (ช่วยแนะนำทีครับงบน้อย)

เรื่องสุดท้าย อยากจะสอบถามว่า ถ้าผมใส่ cpu ที่มี FSB1333 45nm เข้าไป ผลจะเป็นยังไงมั่งครับ

มันจะมองเห็นเ่ท่าที่บอร์ดซับพอต หรือว่า จะบูทไม่ติดเลย จะมีปัญหาข้างเคียงมั๊ย ?

ขอบคุณครับ

เช็คไบออสอัพเดทที่เวปสิครับ ว่ามันรองรับรึป่าว ของผม 965P ยังใส่ได้เลย

Comment

มันซับพอตถึง E6700 อะครับ
      ไม่ทราบว่าจะใส่ 7300 หรือ 5200 ได้รึป่าว

http://support.asus.com/cpusupport/c...roduct=1&os=17

Comment

ตามที่ระบุในเวป ไม่เห้นมีไบออสที่ซับพอร์ต 45 nm นี่ครับ

Comment

งั้นก็แสดงว่าผมต้องใช้ 65nm T^T

Comment

E2200 ไปพลางๆก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X