Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมี id facebook มาเล่นเกม Mafia Wars กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมี id facebook มาเล่นเกม Mafia Wars กันครับ

ช่วงนี้เกมสนุกๆ ยังไม่ออก ใครว่างๆ อยู่หน้าจอคอมทั้งวันไม่รู้จะเล่นเกมอะไร ก็ลองมาเล่นเกมนี้กันครับ เป็นเกมเล่นบน IE ขำๆ ติดอย่างไม่น่าเชื่อนะครับ

http://apps.facebook.com/inthemafia/?ref=ts

ตัวเกมจะเน้นด้านการวางแผนครับ เราต้องทำงาน สะสมอาวุธและลงทุนซื้อที่ดินและสร้างกิจการต่างๆ

อธิบายเกี่ยวกับเกมคร่าวๆนะครับ
    หลังจากเราสมัครเข้าเกมแล้ว จะมีให้เลือกสามสายครับ
    1 สายเพิ่ม income เร็ว- สายนี้ดีสำหรับผู้ที่ไม่ต้องการบราฆ่าฟันกับใครมาก ชอบลงทุนสร้างโน่นสร้างนี่ไปเรื่อยๆ สายนี้รู้สึก income จะได้เร็วกว่าปกติ ปกติจะรับรายได้ทุกๆ 1 ชมแต่ สายนี้จะรับประมาณ 40 นาที
    2 สายฟื้นฟู hp เร็ว - สายนี้เหมาะสำหรับพวกชอบไปรุกรานชาวบ้านครับ (แต่ไม่ค่อยแนะนำนะครับ หลังๆ เติมเลือดก็ราคาไม่แพงมากเทียบกับสายอื่น เงินไม่สามารถทดแทนได้)
    3 สายฟื้นฟู energy เร็ว - สายนี้เป็นสายสำหรับคนชอบทำ job ครับ เพราะการทำ job ต่างๆ ต้องใช้ค่า energy ยิ่งงานที่ใช้ energy เยอะก็จะได้ผลตอบแทน exp เงิน และ item ดีมากขึ้นตามไปด้วย

ตัวเนื้อหาเกมจะมี หน้าต่างดังนี้ครับ
    home = itemพิเศษประจำวัน และ รายงานสถาการณ์ทั่วไป เช่นใครมาตีท้ายครัวเรา ตอนเราไม่อยู่
    job = แสดงข้อมูลต่างๆกับงาน ค่าผลตอบแทน และของที่จำเป็นต้องใช้ในการทำ job
    fight = อันนี้ถ้าเรามีอาวุธครบมือแล้ว เราสามารถสู้กับคนอื่นที่เลเวลเท่าๆกันได้ ซึ่งเราต้องชวน เพื่อนๆ ใน facebook มาเข้ากลุ่มเราเยอะๆ เนื่องจาก 1 member จะสามารถถืออาวุธได้ 1 อย่าง ถ้าเราชวนเพื่อนมา 5 คน ก็หมายความว่าเรา สามารถติดอาวุธได้อีก 5 ชิ้น และเพื่อนจะมีผลในการต่อสู้ด้วย เช่น เพิ่ม exp และลดความเสียหายจากการต่อสู้
    Properties = หน้านี้เป็นเกี่ยวกับการซื้อที่ และลงทุนร้านค้าต่างๆ ซึ่งจะสร้างร้านค้าแต่ละร้านจะ ต้องการที่ดินต่างกัน ซึ้งรายได้จะนับเป็นชมจริง เราสามารถจัดการซื้อที่สร้างร้านแล้วไปทำอย่างอื่นได้ ไม่ต้องนั่งเฝ้าทั้งวัน
    Inventory = หน้านี้จะมีอาวุธ เกราะ และยานพาหนะ ให่เลือกมากมาย ซึ่ง อาวุธขั้นสูงๆ จะต้องการ ค่าดูแลรักษาด้วยซึ่งจะนำไปหักจาก income ของเราอีกที
    Godfather = เป็นแต้ม bonus เอาไว้แลก สิทธิพิเศษต่างๆ ซึ่ง 1 lv จะขึ้นแค่้ 1 เท่านั้น ก่อนกดคิดดูดีๆนะครับ ( ผมเสียค่าโง่ไป 10 พ้อยเสียดายมาก) ซึ่งจะเติมอย่างเร็วได้จาก pay pal เท่านั้น

profile = ค่า stats item และอสังหาริมทรัพย์ทั้งหมดของเรา
    My Mafia = อันนี้เป็นสมาชิกทั้งหมดของเรา ซึ่งมีผลอย่างมากในเกม อย่างที่อธิบายไปข้างต้น สมาชิก 1 คนจะถืออาวุธได้ 1 อย่าง แถมยัง + % ของรายได้จาก job ให้เราอีกด้วย

เพิ่มเติมอีกเล็กน้อยนะครับ แม้ว่าเราอยากจะลงทุนอย่างเดียว ไม่คิดรุกรานใคร ก็ไม่ได้หมายความว่า เราจะไม่ต้องซื้อาวุธเลย เพราะคนอื่นก็สามารถมารุกรานเราได้ โดยระบบจะสุ่มรายชื่อของผู้เล่นออกมาในหน้า Fight ซึ่งถ้าเราไม่ได้ฝากเงินไว้ในธนาคาร แล้วโดนคนอื่นมาแอบตีท้ายครัว เงินอาจจะหายหมดได้ครับ ดังนั้นเราต้องป้องกันตัวตลอดเวลาโดยการสะสมอาวุธดีๆ ไว้เยอะๆ

ใครลองเล่นแล้วชอบ รบกวน pm มาแอดกันหน่อยนะครับ รวมกลุ่มกันเยอะๆ จะได้ไปถล่มพวกฝรั่งมัน
    Last edited by Bulgogi; 27 Jan 2009, 00:40:44.

ผมมี facebook นะ แต่เล่นไม่เปน

Comment

ผมใส่วิธีเล่นคร่าวๆ ให้ละครับ ลองมั่วๆดูนะครับ ^^

Comment

ผมเล่นอยู่แต่พึ่งเลเวล 21 เองครับ เด๋ว pm ไป

Comment

แอดละนะครับ ทั้งสองท่าน

Comment

http://www.facebook.com/profile.php?...88&ref=profile

add มาหน่อยนะคาบ แหะ ๆ

Comment

แอดละครับ

ทำ link แบบนี้ยังไงอะครับ

Comment

แอดผมด้วยนะครับ

Comment

แอดผมใว้ด้วยคนดิครับกำลังหัดเล่นอยู่จะ 10 ละ

Comment

ผมเลเวล 200 กว่าแล้วครับ แอดมาเขียนไว้ว่า ocz
                    555+

http://www.facebook.com/profile.php?...&id=1305234254

ปล. ผมเล่น war machine อีกเกม สนุกดี

Comment

เลเวล400กว่าๆแล้วครับ

Comment

http://www.facebook.com/profile.php?id=100001207322180
                        ด้วยคนครับ

Comment

เล่นตอนเกมส์มันมาใหม่ๆ เพื่อนคนไทยไม่มีใครเล่นเลย โคดเซง เลยไม่เล่นแม่งละ
                          มาเล่นเกมส์แนวนี้บนมือถือ android แทน

Comment

จะลองเล่นดู ^^

Comment

Working...
                            X