Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสาย PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสาย PSU

PSU ของผมเป็นสาย 20 pin แต่บอดผมเป็นบอด 24 pin แปลงสายอะไรได้ไหมครับหรือต้องซื้อ PSU ใหม่ครับ จะต่อ com เพิ่ม เห็น ช่องไม่ตรงกัน เซง เลยครับ -*-

เล็งดูใหม่ดีๆ.....ใส่ได้แน่นอน...

Comment

อ๋อไม่เป็นไรหรอครับ

Comment

ให้ใส่เหลือ2รู นี้ ชิดซ้ายหรือชิดขวาหรือตรงกลาง มันจะได้หรอครับ -*- มันจะเหลืออีก 4รู

Comment

Psuตัวทาเก้น มันไม่ไช่20+4เหรอคับ

Comment

Originally posted by Jesus_Angel View Post
            Psuตัวทาเก้น มันไม่ไช่20+4เหรอคับ

อันนั้น com หลักผมครับ จะต่อ com เพิ่ม คุณพ่อจะเอาไปแค่พิมพ์งาน

แต่ ช่องมันต่อไม่ตรง psu ให้มา 20 pin แต่บอด 24 pin ต่อเข้าได้แต่จะใช้ได้หรอ -*-

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลย เซงๆ

Comment

ใช้ได้จริงครับ ไม่มีปัญหา เคยใช้ตั้งแต่สมัย754 เหอๆ มันจะมีช่องให้เสียบพอดีล๊อต ไม่มีปัญหาเล็งผิดรูแน่(ผิดรูก็เข้าไม่ได้ แค่นั้น)

Comment

ตามนั้น ใส่ได้ชัวร์
                  แต่ถ้าเล่น cpu เทพ ram เทพ อะไรเทพๆ หรือ OC มาก อาจทำให้ไม่เสถึยรได้

Comment

จด ๆ

Comment

ลองสังเกตดูดี ๆ ตรงรูบางรูเป็นสี่เหลี่ยม บางรูห้าเหลี่ยม ถ้าใส่ได้มันก็ตรงรู ถ้าใส่ผิด มันจะยัดลงไปไม่เข้า

Comment

ใช้ PSU 20 pin กับบอร์ด 24 pin ได้ไม่มีปัญหา ปล่อยมันว่างๆไป 4ช่องนั่นแหละครับ...

Comment

Working...
                        X