Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย E5200 กับ E8400 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย E5200 กับ E8400 ครับ

เข้าเรื่องเลยครับ E5200 นี่มันใช่ Core 2 DUO เหมือน E8400 หรือเปล่าครับ หรือเป็นแค่ DUAL CORE แล้วมันใช่สถาปัตยกรรมเดียวกับ E8400 หรือเปล่าครับ พอดีอยากจะลองย้ายค่ายมาเล่น intel บ้างครับ

อ้อ! อีกอย่างครับ amd 6000+ มันใช่ Core 2 DUO หรือปล่าวครับหรือเป็นแค่ DUAL CORE

Core2Duo มันคือชื่อรุ่น Core2Duo ก็คือduel core(2หัว)นั่นแหละครับ

E5200 กับE8400 ใช้สถาปัติยกรรมเดียกวันคือ Core2 เป็นDuel coreทั้งคู่

X2 6000+ เป็นDuel coreเหมือนกับ E5200และE8400 แต่ไม่ใช๋Core2Duo แต่ชื่อรุ่น Athlon

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      Core2Duo มันคือชื่อรุ่น Core2Duo ก็คือduel core(2หัว)นั่นแหละครับ

E5200 กับE8400 ใช้สถาปัติยกรรมเดียกวันคือ Core2 เป็นDuel coreทั้งคู่

X2 6000+ เป็นDuel coreเหมือนกับ E5200และE8400 แต่ไม่ใช๋Core2Duo แต่ชื่อรุ่น Athlon
      สงสัยมาตั้งนาน ถ้างั้น amd 6000+ ก็แรงกว่า E5200 สิเพราะว่าความเร็ว 6000+ ตั้ง 3100ghz
      เพียงแต่ว่า L2 น้อยกว่าเท่านั้นเอง แต่ยังไงก็จะลองเล่น intel ตั้งใจไว้แล้ว

Comment

Originally posted by tanrad View Post
        สงสัยมาตั้งนาน ถ้างั้น amd 6000+ ก็แรงกว่า E5200 สิเพราะว่าความเร็ว 6000+ ตั้ง 3100ghz
        เพียงแต่ว่า L2 น้อยกว่าเท่านั้นเอง แต่ยังไงก็จะลองเล่น intel ตั้งใจไว้แล้ว
        ไม่ใช่ครับ อย่าดูจาก mHz อย่างเดียวครับ เพราะ ใน สถาปัติยกรรม ที่ต่างกัน ในความถี่นาฬิกาที่เท่ากัน หรือต่ำกว่า ก็อาจจะแรงกว่าได้เยอะครับ

ดูจากผลเทสดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          ไม่ใช่ครับ อย่าดูจาก mHz อย่างเดียวครับ เพราะ ใน สถาปัติยกรรม ที่ต่างกัน ในความถี่นาฬิกาที่เท่ากัน หรือต่ำกว่า ก็อาจจะแรงกว่าได้เยอะครับ

ดูจากผลเทสดีกว่าครับ
          ครับยังไงก็ขอบคุณ คุณohm 27 มากครับที่เข้ามาให้ความรู้ เดี๋ยวสงสัยอะไรอีกจะมาถามใหม่ครับ

Comment

เพื่งสอย 5200 มาเมื่อเช้า = =

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
              เพื่งสอย 5200 มาเมื่อเช้า = =
              เป็นไงแจ่มไหมครับ แล้วใช้กับบอร์ดอะไรครับ

Comment

P5KPL AM/PS ใช้กับ 4670 เล่น Crysis High all ไม่ตุกเลย = =

warhead All gamer ตุกนิดๆ น้อยมาก OC นิดหน่อยก็พอและ
                เสียแต่ ผม OC ไม่เป็น and เมนบอร์ด ไม่เทพ and งงกับแรม and สึดยอดดดดดดด

Comment

Originally posted by tanrad View Post

Comment

ถามมาทั้งหมด ก็ 2 หัวทั่งหมดแหละครับ ต่างกันที่ Bus L2'3 กับความแรง Gh อันไหนเยอะก็แรง

Comment

Originally posted by hanasakiza View Post
                      ถามมาทั้งหมด ก็ 2 หัวทั่งหมดแหละครับ ต่างกันที่ Bus L2'3 กับความแรง Gh อันไหนเยอะก็แรง
                      ไม่เสมอไปครับว่า Ghz สูงกว่าจะแรงกว่า

Comment

Working...
                      X