overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 85

Thread: พอใจมั้ยครับ Windows 7

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

Post พอใจมั้ยครับ Windows 7

แต่ละท่านคิดว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าออกแบบก็คล้ายๆกับ windows vista นั่นแหละ แต่แอปพลิเคชั่นมากขึ้น ไรท์อิเมจไฟล์ลงแผ่นดิสก์ได้เลยไม่ต้องใช้โปรแกรมก็นับว่าสะดวกทีเดียว โปรแกรม paint ก็ดีขึ้น ตอนโหลดวินโดวส์หน้าตาก็ดูดีขึ้นด้วยครับ ระบบความปลอดภัยส่วนใหญ่คล้ายๆกับ windows vista เล่นโปรแกรมโบริโภคหนักๆไม่ cpu มากด้วย (โดยส่วนตัวแล้วลอง crysis ก็ลื่นดีครับ) แต่ crack ยากซักนิส เพราะตัว crack เป็นแบบไฟล์หายาก ต้องแก้เอาเอง

ใครว่ามีอะไรดีก็ลองเอามาโพสนะครับ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ส่วนตัวแล้ว พอใจอย่างมาก idm เวลาโหลดไฟล์เสร็จพร้อมกันแล้ว ช่วยลดภาระ cpu ได้ดี ไม่ค่อยกินแรมมากเหมือนวิสต้า ชอบหน้าตามัน ส่วนเรื่อง crack ผมว่าง่ายกว่าทุกตัวซะอีก activate online ได้เลย แปบเดียวเสร็จ อิอิ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ไม่รู้สิผมยังไม่ได้ลองใช้เลย

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ทำไมต้อง Crack ล่ะ

ขอ Key จาก MS แล้วกรอกลงเลยดิ

เปนของแท้ด้วย

OverclockZone Member kk's Avatar

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    ทำไมต้อง Crack ล่ะ

ขอ Key จาก MS แล้วกรอกลงเลยดิ

เปนของแท้ด้วย
    ของไงอ่ะ หน้าเว็บหรอ

OverclockZone Member

ขอด้วยครับ PM มาหน่อยดิ จะเปลี่ยนจากวิสต้าแล้วแต่อยากรู้ว่าจะมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ไหมครับ

OverclockZone Member Tumzazaki's Avatar
    Overclockzone Khonkaen Team

ไม่พอใจ ที่ ยังเป็น beta ครับ นอกนั้น ดีหมดครับ ทั้ง 32 และ 64 จ้า..............

OverclockZone Member mibsut's Avatar
    ประชาสงเคราะห์ 12, ดินแดง กทม.

ใช้อยู่ก็โอเค แต่ที่เจอปัญหาเวลาเข้าหน้าเว็ปบางเว็ปมันอ่านไทยไม่ได้ และมันจะหน่วงๆ ในหน้าเว็ปนั้นๆ

อื่ม

OverclockZone Member thebeer_se's Avatar

Key ครับ

Windows 7 Beta Ultimate 32-Bit (X86) Product Keys
    4HJRK-X6Q28-HWRFY-WDYHJ-K8HDH
    QXV7B-K78W2-QGPR6-9FWH9-KGMM7
    6JKV2-QPB8H-RQ893-FW7TM-PBJ73
    TQ32R-WFBDM-GFHD2-QGVMH-3P9GC
    GG4MQ-MGK72-HVXFW-KHCRF-KW6KY

Windows 7 Beta Ultimate 64-Bit (X64) Product Keys
    JYDV8-H8VXG-74RPT-6BJPB-X42V4
    D9RHV-JG8XC-C77H2-3YF6D-RYRJ9
    7XRCQ-RPY28-YY9P8-R6HD8-84GH3
    JYDV8-H8VXG-74RPT-6BJPB-X42V4
    482XP-6J9WR-4JXT3-VBPP6-FQF4M

Microsoft เขาปล่อย Key เวอร์นี้ให้ window7 tester สามารถใช้ซ่ำกันได้ ออกมาได้ซักพักแล้วครับ

ลองเอาไปใช้กันดูครับ แล้วจะติดใจ

OverclockZone Member kidnun's Avatar
    facebook.com/PHOTOBYRAPEEPHAT

ถ้าให้ผมเลือก ระหว่าง Vista กับ Windows 7

ผมเลือก W7 ดีกว่าครับ เท่าที่ลองมา มันแก้ไขจุดบอดต่างๆ ของวินต้า แล้วเอามาขายใหม่(รึเปล่า เอิ๊กๆ)

ผมว่า น่าใช้กว่า Vista

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ผมพอเอาพวกanti vir ตัวที่ลงในvistaมาลงใน7 มันจะรวนๆ แฮงค์ไปเลยครับ พอเอาออกก้อหาย สงสัยต้องรออีกซักหน่อย แต่เรื่องอื่น ราบเรียบดี บู๊ทเร็วมากครับ ถ้าเร็วไปตลอดได้นี่ จะสุดยอดเลย

OverclockZone Member bananaproject's Avatar
    นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

Win 7 = Win Vista Final.........

ต้องลองเองถึงจะรู้....ถามไปมันก็ไม่รู้เท่าเราลองเอง...

OverclockZone Member andromedras's Avatar

Quote Originally Posted by kidnun View Post
    ถ้าให้ผมเลือก ระหว่าง Vista กับ Windows 7

ผมเลือก W7 ดีกว่าครับ เท่าที่ลองมา มันแก้ไขจุดบอดต่างๆ ของวินต้า แล้วเอามาขายใหม่(รึเปล่า เอิ๊กๆ)

ผมว่า น่าใช้กว่า Vista
    ใช้ได้กี่วันครับท่าน

Quote Originally Posted by andromedras View Post
    ใช้ได้กี่วันครับท่าน
    ถึง วันที่ 1 สิงหาคม 2552 ประมาณนี้ล่ะ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ผมชอบ Win7 ตรงที่มันน่ะเล่น EMU อย่างลื่นพอๆกับ XP เลยครับ
    กินแรมไม่ใช่ปัญหาใหญ่แรมมันถูกยัด4GB จบ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ลอง 3 ตัวแล้ว กลับมาใช้ xp เหมือนเดิม

ใช้ดี......

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

รอตัวเต็มค่อยว่ากัน โปรแกรมสำหรับตัวมันโดยเฉพาะยังมีไม่มากพอ

OverclockZone Member BoM's Avatar
    ศรีนครินทร์ สวนหลวง กทม.

ลงแล้ว ลองเล่นๆดู ติดปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ ที่สำคัญ X-Fi music

เทส ดูเสียงทั้ง 6 ลำโพง มาออก ลำโพง หน้าซ้ายตัวเดียว ลบทิ้งจบ!ข่าว

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks